Thực sự là em đang rất cần lời khuyên lúc này !!

Hiện tại em đang sống với bố và mẹ kế. Vợ bố hơn em 10 tuổi. Cô đấy đã có chồng và 1 con rồi. Sau đấy thì ngoại tình với bố em và bỏ chồng. Lúc đầu em thấy con gái mà ngoại tình như thế em không thích, hồi đó em cũng ngăn cản bố em, nhưng bố em mù quáng lắm cứ đâm đầu vào. Bố em vs cô này còn ngoại tình công khai cơ ạ. Bố em còn đưa em đến hẳn nhà cô đấy với chồng cô đấy chơi. Làm em nghĩ 2 người chỉ là bạn. Cả chồng cô đấy lúc đó cũng nghĩ 2 người chỉ là bạn. Nhưng xong cô ý đến nhà em chơi xong còn nhờ em nói dối hộ là em biết ngay là có gì không ổn rồi. Nhưng em nói bố em kiểu gì bố cũng không nghe, còn mắng em là trẻ con không biết gì. Bố em còn nói với em là vì em và em gái em và mẹ em mà bố em mất cả tuổi thanh xuân rồi. Giờ bố em thích yêu ai thì đừng can thiệp. Rồi ngang nhiên dẫn cô ý về nhà. Cô ý là người tốt thì không sao, nhưng không phải nói xấu chứ thực sự cô ý rất ác. Ban đầu lúc mới đến nhà em cô ý rất khó chịu vì em có phòng riêng to. Còn về em thì thực sự là em không hề khó tính gì cả. Em không ở với mẹ từ hồi 11 tuổi. Bố mẹ em bỏ nhau sớm. Bố em thì đi chơi nhậu nhẹt suốt, em và em gái em ở nhà 1 mình với nhau. Ông nội cũng thương em với em gái em nên ông rất chiều bọn em. Các bác và mọi ng trong nhà cho bọn em tiền học. Bố em thời gian chỉ suốt ngày bạn bè. Xong mẹ em thương bọn em nên đưa em gái em cùng ra nước ngoài, muốn đưa cả em theo nhưng bố em không đồng ý. Bố em bảo em mà đi sẽ mất thể diện của bố. Làm bố xấu hổ vì không giữ được con. Em hồi ý không hiểu chuyện, nên thương bố ở nhà với bố để bố đỡ buồn. Nhưng lúc trước có em gái em thì 2 đứa ở nhà với nhau. Còn lúc không còn em gái em nữa thì thực sự là buồn lắm ạ. Hầu như ngày nào em cũng khóc. Bố em thực sự chẳng bao h quan tâm đến em. Rồi đến lúc em học đại học năm 3 thì bố em quen cái cô này. Khoảng thời gian quen nhau yêu nhau và dẫn về nhà chỉ trong vài tháng thôi. Em cũng hơi sốc, nhưng em đã cố vui vẻ với cô đấy để bố em vui. Nhưng cô ý không thèm nói chuyện với em, và rất hay dỗi, làm gì không vừa ý là cô ý ném đồ đạc và chửi bậy. Con của cô đấy ở cùng nhà với em. Con bé ý rất hư nhưng vì là trẻ con nên em cũng thương nó. Thế mà bà ngoại nó cứ nghĩ là em đánh đập nó. Tại mỗi lần em vừa chạm nhẹ vào nó gào lên là em đánh nó. Giờ cô đấy còn dẫn 2 đứa cháu đến nhà em ở. Người nhà cô đấy tràn đến nhà em ấy ạ. Em rất stress. Bố em thì lúc nào cũng mắng em và bắt em phải cư xử tốt với người nhà cô đấy. Nhưng em không thích thế. Em nghĩ là không phải cứ là vợ của bố thì em phải gọi là mẹ. Cô ý còn có thai với chồng cũ và đòi đến nhà em ở. Xong bố em bảo sẽ nuôi 2 đứa con của cô ý. Em chạnh lòng lắm, nhưng xong cô ý phá bỏ đứa bé ý đi. Rồi có con với bố em. Giờ nó đc 2 tuổi rồi. Em cũng yêu nó nhưng em không thích mẹ của nó. Cô ý làm em khổ lắm. Em cũng không kể lên đây vì rất dài. Nhưng hiện tại bây h công việc bận rộn, mà lại còn nhìn cái cảnh cô ý suốt ngày chửi bới và con cháu anh chị cô ý đến nhà em ngập nhà. Thì em không suy nghĩ được gì. Bố em còn hay khó chịu với em khi em tỏ thái độ không thích cô ý. Đợt này em stress quá rụng hết cả tóc. Bây giờ em đang rất cần lời khuyên xem mình nên làm gì. Em cũng đã thử hết mọi cách rồi. Đi chơi ra ngoài với các bạn. Tập trung làm việc và bận rộn cả ngày, đêm mới về nhà. Nhưng vẫn không thể hết stress. Chẳng lẽ giờ em phải đi ra khỏi nhà nhường lại nhà cho cô ý thì mới được. Vì cô ý đến đây chỉ vì cái nhà em thôi ạ. Nhưng các bác em lại cứ bảo em là không được ra ngoài ở, tốn thêm nhiều tiền và cô ý lại được lợi. Nhà là nhà em thì em phải cố ở lại. Em không muốn tranh giành gì cả, em chỉ muốn được yên ổn thôi. Em thực sự chỉ muốn bố em bỏ cô ý đi. Em biết thế là không tốt nhưng em chỉ mong cô ý ra khỏi nhà em !!

Em nghĩ là chắc bố em ghét em. Vì bố em chưa bao h khen em. Bố em cho em cái gì bố em còn tiếc. Thế mà giờ đi nuôi con của người khác. Suốt ngày khen nó xong còn ôm ấp nó. Còn nói mẹ em không ra gì. Xong thích cái cô kia. Cô kia vừa không có học lại hay chửi bậy. Em không hiểu đàn ông nghĩ gì. Em tủi thân kinh khủng.

Mọi người cho em lời khuyên với ạ. Bây giờ em nên làm gì để hết stress. Vì nếu em không hết stress tóc em không mọc lại được. Em tốn rất nhiều tiền để chữa nhưng hiện tại vẫn không khá lên được ạ ! Em chẳng tâm sự được với ai nên đành viết lên đây mong sao tìm được cách giải quyết !!