Chào cả nhà! Đã lâu rồi mình mới có dịp viết tâm sự trên trẻ thơ. Mình có một tâm sự cũng như muốn hỏi các mẹ. Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình. Mình phải làm thế nào bây giờ mới đúng.

Cách đây 2 năm, lúc mình còn đang ở cữ ở quê. Chồng mình có vay của chị gái 40 triệu. Tuy nhiên không hề nói với mình một câu. Anh chỉ nói với gia đình anh là để làm ăn. Khi anh tiêu hết số tiền đó (khoảng 3 tháng), sau đó chồng và gia đình nhà chồng mới nói cho mình biết. Lúc đó mình cũng thấy rất tức. Tuy nhiên, mình biết là anh có khả năng trả vì anh có cho anh trai mượn 30 triệu để xây nhà ( anh ấy cho anh trai mượn cũng không cần sự đồng ý của mình). Tuy nhiên, anh cũng lén lút mình rút dần và tiêu gần hết số tiền 30 triệu đó.

Mình lấy số tiền 9 triệu (còn lại của 30 triệu) để mua xe ( tiền mua xe là tiền của mình). Mấy hôm vừa rồi, chị gái anh ấy gọi điện đòi 40 triệu để mua đất. Anh nói với mình là chuẩn bị. Mình đã rất giận và nói là: Anh vay anh có nói với em không? tiêu vào việc gì anh có nói với em không? mà bây giờ chị gái đòi thì anh lại nói với em? em đi làm lo cho cả gia đình này là quá mệt rồi. Giờ anh còn đòi hỏi gì ở em nữa. Anh ấy bảo mình lấy tiền của anh ấy đi mua xe. Mình nói luôn là có 9 triệu e sẽ đưa trả anh ngay và không có liên quan gì hết nữa. Vợ chồng mình cãi nhau, anh nói sẽ không có trách nhiệm gì với con nữa.

Mình đang rối quá! thực sự gia đình mình 2 năm về đây rất khó khăn. Anh đi làm chẳng đưa về cho mình được đồng nào. Lương của mình thì lo cho gia đình, con cái rồi dành dụm được ít thì mua xe và để phòng lúc nọ lúc kia. Mình cũng chẳng thể có khả năng để trả nợ cho anh ấy. Anh ấy cũng đâu có tôn trọng mình đâu mà mình cố gắng trả làm gì.

Bây giờ mình vô cùng mệt mỏi. Mong moi người cho mình lời khuyên sớm với. Gia đình mình đang trên bờ vực thẳm rồi.