Được một tuần cãi nhau và giận nhau với chồng. Thấy buồn, ức chế, mệt mỏi

Thực ra, lần này nếu như bình thường nhìn vào thì có lẽ mình là người có lỗi. Nhưng vấn đề thực ra nguyên nhân lại không phải như nội dung cuộc cãi nhau như chồng mình đã hiểu. Mình cảm thấy rất ức chế và bức xúc vì bố mẹ chồng mình đã không giúp gì cho con trai từ khi lập gia đình, tất cả vấn đề kinh tế hai đứa đều cố gắng đứng ra gánh vác. Nhưng mà ông bà lần nào gặp mình nói chuyện và chắc cũng nói với chồng rất nhiều là bọn mình cần phải có trách nhiệm với ông bà, nào là giúp đõ, phụ giúp nọ kia. Trong khi đó vợ chồng mình còn rất khó khăn. Nhà cửa không có, phải đi thuê nhà. Đến tiền khi sinh con và nuôi con lúc đầu chỉ có mình mình gánh vác. Chồng mình có thời gian lươgn thì thấp không đủ lo cho bản thân. Mình có con vào lo lắng đủ thứ cộng thêm mệt mỏi vì chăm lo cho con. Vậy mà bố mẹ chồng mình vẫn nói bóng gió xa xôi để mình hiểu là trách nhiệm làm con của mình là phải trả ơn ông bà đã nuôi chồng mình.Thực ra mình sẽ đồng tình nếu như ông bà thực sự già yếu, không làm nổi gì để nuôi bản thân và vợ chồng mình cũng khấm khá , không phải lo toan cơm áo gạo tiền nhiều như bây giờ. Nhưng ông bà vẫn còn khỏe và ở nhà vẫn tự làm lụng để tự lo được trong khi vợ chồng mình khó khăn lại còn nuôi con nhỏ mà vẫn cứ muốn phải lấy được gì từ cái công nuôi dưỡng đó. Nếu như chồng mình là người hiểu chuyện và biết suy nghĩ đúng đắn thì mình đã không bực. Bản thân chồng lại là người nhu nhược, nếu bố mẹ mà cứ nói nhiều về vấn đề đấy thì anh ấy chắc sẽ lại dốc hết đồng tiền của mình để đưa cho ông bà. Thực ra mình tôn trọng tình nghĩa đó của chồng, thế nhưng vấn đề ở đây là “ Ốc chưa mang nổi mình ốc còn đòi mang cọc cho rêu”. Mình hôm đó bức xúc vì khi chồng mình về quê thì rõ ràng anh ý có một số tiền bên ngoài mà mình không biết. MÌnh cảm thấy như chồng cố tình dấu mình để mang tiền về quê. Mình cảm thấy rất ức chế và tức giận

Lần cãi nhau này mình bảo chông là : anh cứ như thế này thì cả đời em chẳng được đi đâu. Như thể ý mình chê ông ý không làm được ra tiền làm mình phải khổ. Nhưng thực ra mình không bao giờ trách chồng nhiều vấn đề đấy. Mình biết chồng mình cũng rất cố gắng cho công việc nhưng hiện tại thì không được thuận lợi. Mình cũng thông cảm với chồng và cũng không quá đòi hỏi và kinh tế. Quan trọng là "thuận vợ thuận chồng tát biển Đông cũng cạn."

Nhưng vấn đề kia mình thực sự lúc nào cũng bức xúc mà không nói được. Vì nó liên quan đến bố mẹ chồng vì chồng lúc nào cũng xù lông nhím lên khi mình nói đến ông bà mà không cần biết mình nói thế có lí không. Mình phải làm sao bây giờ, các mẹ cho mình một lời khuyên với,