Chào các mẹ, e năm nay 22t và mới kết hôn đc 6 tháng. E theo dõi ở wtt đc 1 time và thấy có nhiều mẹ vào đây kể về hoàn cảnh gđ mình. Hnay e cũg đáh liều post chuyện của mình lên đây để nhờ các mẹ tư vấn giúp.

Số là chồg e làm công an năm nay 28t, bọn e tìm hiểu nhau khá nhanh và đi đến hôn nhân cũg khá nhah. Nhưng từ khi lấy nhau về e mới biết chồng mình ko hoàn hảo như mìh mog muốn. E k biết gọi nó là lăng nhăng hay chỉ đơn giản là muốn có thêm mối qhe xh.

Chuyện đầu tiên bắt đầu sau khi cưới đc 2 tuần, vc e về ngoại chơi. Hôm ấy đag ngồi thì có 1 tin nhắn đến với nội dug là:"e về gần đến nhà rồi". Lúc đó e cũg ko nghi ngờ j vì nghĩ là bạn bè hoặc nhầm máy. Nhưng khoảng 1 lúc sau thì số ấy lại nhắn thêm 1 tin nữa:" a ko nhớ em :(" thật sự lúc đó e rất sốc. E ko nghĩ là mới ưới nhau chưa đc 1 tháng mà chồg e đã phản bội e. E khóc như mưa. Và a ấy đã gđ trc mặt e để chứg mih là ko có gì vs nhau cả. Lúc đó e cũg thấy yên tâm trở lại. Nhưg trog lòg e bđầu cảm thấy nghi ngờ chồng mình

chuyeejn thứ 2 sau đó khoảng 10 ngày. Hôm ấy nhà ck e ăn tất niẻn trog nhà bác cả, và bên nội ck e thì họp họ. Vậy là gia đình chia làm 2 đội, đội phụ nữ đi ăn tất niên còn đội nam đi họp họ. Trước lúc đi họp họ chồg e nói vs e là tối phải đi làm( chồg e là líh hình sự thành ra giờ giấc k ổn định) nhưg hđấy vào bị mời nhiều rượu quá nên lúc về chồg e say và ngủ một mạch đến 10h tối. Thật may cho e vì tự dưg xui khiến thế nào e lại cầm đt lên và thấy 1 loạt cuộc gọi nhỡ và tin nhắn. E mở raddojc thì trời ơi, 1 cô gái nt trách móc chồg e sao trễ hẹn k đến đón ngta đi chơi. Sốc tập 2. E bình tĩnh và gọi hỏi xem người ka là ai, và e bị nó chửi các mẹ ạ. E bất ngờ và cứng họng mất khoảng 3s. E xin nó cái hẹn để giải quyết thì nó ko cho. Thế mới ức chứ. Sau đó vc e cãi nhau to, chồg e còn trừg mắt và bóp vào cổ e 1 cái rồi bỏ ra ngoài. E ngồi trog phòg và khóc một mình. Chừg 10p sau chồg e vào và giải thích là ko phải của hắn mà là của thằg hàg xóm mượn máy nt. E bắt gọi thằg đó ra đối chứng, lúc đó khôngbphari mẹ chồg e can thì e phang thằng ý vỡ đầu r các mẹ a.

Chuyện thứ3 thì mới từ đầu tháng này thôi. Hôm ấy 2vc đang ngủ thì có 1 sms đến, xưng hô vợ vợ chồng chồng rất tình cảm và nội dung là khai báo vừa đi chơi về. E nhắn tin lại vs sđt đó khoảng 3-4 tin rồi mới gọi chồng e dậy. E cứ nghĩ chồng e phải nhắn lại là vợ a nt cho e đó hay ntn, nhưg ko. Chồng e tiếp tục cuộc nc và còn ra điều quan tâm nó nữa chứ. E chết lặng ko nói đc câu gì. E nằm quay lưng mà nước mắt cứ thế rơi các mẹ ạ. Vừa tủi thân vừa thương đứa con trong bụng. Nằm 1 lúc e ko thể chịu được nữa nên bỏ sang phòng khác ngồi khóc. Lúc sau chồng e sag kéo về phòng ngủ. Chồng e ko giải thích gì nhiều chỉ nói là ko có gì vs con ấy cả. Rồi e nt ch nó e nói e là vợ và e ko muốn cno xưg hô kiểu ấy. Hôm sau con kia nt lại là ko có qhe j cả chỉ là bạn bè bt. Sau đó 1 tuần nó lại tiếp tục inbox vào fb của chồg e và vẫn cách xưng hô cũ. E nhịn lắm dù chòig e ko trả lời nó. Đến hnay thì e ko nhịn đc nữa e mới nói thẳng vào mặt nó. Và con này trắng trợn đổ hết cho chồg e. Thật lòg e chỉ muốn băm con này ra thôi. E mà ko có bầu thì con này ko vào viện mới là lạ.

Các mẹ ạ. Bây giờ e rất đa nghi, khó ó thể tin tưởng chồng e như trước nữa. Em hay tủi thân và khóc một mìh. E sợ sau con e cũg thế lắm. Các mẹ cho e lời khuyên bây h e phải làm tnao vs chồg e? Nhiều lúc ôm chồg mà nghĩ lại nhữg chuyện kia e thấy lợm giọng lắm. E phải làm sao để trị tận gốc cái bệnh này của chồg? Các mẹ giúp e với .