Chẳng biết tiêu đề của em viết có chuẩn ko nữa . Nhưng 3 tháng nay rồi, tinh thần em rất ức chế và khó chịu chỉ vì tính cách không sạch sẽ của mẹ chồng :( Em lấy chồng đc 4 năm rồi nhưng 3 năm đầu ,VC em thuê cửa hàng để kinh doanh và ở lại cửa hàng luôn ,vì CH cách nhà chồng em 15km nên ko tiện đi lại .Còn 1 năm gần đây thì VC em trả CH và về thuê nhà gần nhà chồng để tiện chăm bà ( vì MC em ở 1 mình nên chồng em ko yên tâm) Vì đang quen cuộc sống riêng nên e ko muốn về ở cùng MC nên bảo chồng em thuê CH rộng để ở lại luôn như trc ,đc 1 tgian thì chủ nhà đòi nhà nên VC em về ở cùng MC . Trc thỉnh thoảng về thăm bà ,em thấy nhà cửa ko gọn gàng nhưng kệ .Giờ khi về ở cùng thì đúng là ức chế ko chịu đc . Em quét nhà dọn nhà xong thì bà lại bừa ra , bàn bếp nấu nướng xong vừa lau chùi sạch thì đến khi bà vào đun nấu lại lộn xộn bừa bãi ,mắm muối vung vãi . Tháng đầu tiên em vẫn phải đi đằng sau mà dọn dẹp lại , nhưng giờ càng lúc càng quá đáng . Tháng vừa rồi , nhà cửa bụi bặm ,mạng nhện giăng nhiều , mà em thì đang mang bầu đc 3 tháng nên ko leo trèo đc , em thuê 1 bà đồng nát vào dọn dẹp nhà cửa , 2 ng thì dọn rác vứt ra , còn MC em thì đứng ngoài nhặt nhạnh cất vào ( chai mắm hết , chai rửa toa let hết hạn , cái rổ rá thủng , rồi chai nc ngọt của con bé lớn nhà em uống hết ,... ) vứt ra thì bà nhặt lại , bảo bà cho đồng nát thì bà hỏi bao tiền 1 chai , đồng nát trả 200đ/ chai thì bà đem vào cất. Rồi bà đứng ngoài kêu em là nhà cửa có 1 tí mà cũng phải thuê ng dọn . Em đang ức chế sẵn trong ng nên bảo bà " Con ko bụng chửa thì con cũng tự trèo ghế quét đc , 1 mình con ko làm đc thì con phải thuê ng làm chứ sao " . Rồi bà sang hàng xóm bà kêu thừa tiền thuê ng vào nhà dọn dẹp. Rồi bà bảo bà đồng nát rằng : Có nó thuê ng dọn chứ tôi ở nhà tôi tự quét chứ tôi có bao giờ phải thuê ai , chẳng qua mấy tháng nay trc của có đống cát nên bụi bẩn bay vào nên tôi mới ko quét ( hàng xóm nhà em đang xây nhà mà ) . Em nghe mà ức chế , thế hoá ra nhà ng ta xây nhà 1 năm thì nhà cũng vứt 1 năm ko quét chắc . Mà nhất là nhà lại còn có trẻ con , sống thế thì ai mà sống đc chứ .

Nhà cửa dọn dẹp sạch sẽ đc 1 tuần thì bà về quê chơi . Em vào phòng bà thì thấy vỏ bánh rồi vỏ kẹo bà ăn xong bỏ dưới gầm giường với gầm ghế . Em bảo chồng em là : Đến phòng ngủ mà bà còn để bẩn như thế này thì nhà có quét xong cũng bẩn . Nên em cũng ko quét nhà nữa . Em chỉ quét phòng em cho con em chơi thôi .

Hơn 1 tháng nay , nhà cửa sờ đâu cũng bẩn . Em ức chế mà ko biết làm thế nào . Ko phải em ko muốn dọn dẹp nhưng dọn xong mọi ng phải cùng nhau giữ cho nó sạch thì ko sao . Nhưng em có phải Oshin đâu mà cứ đi đằng sau lau đi lau lại đc chứ. Vứt nhà bẩn thì ko chiịu đc , mà vừa dọn nhà xong lại thấy bẩn thì em rất bực mình . Chồng với con thì còn quát còn nói đc , chẳng lẽ MC vứt bẩn ra lại nói , thì phải nói như thế nào . Giờ em đau đầu với tình trạng nhà bẩn như thế này . Chồng em cũng ko biết phải nói sao với bà . Cả nhà có cách gì mách cho em với ah . Cứ thế này mãi , thì bệnh mất thôi mà nhất là đang mùa hè , con em nó lăn lê ra nhà em ko chịu đc .