Các mẹ ơi, tình hình là con zai e 15 tháng tuổi, vợ chồng em vì đang làm việc tại thành phố nên thuê nhà trên tp để ở cho tiện việc đi làm. Mẹ chồng e lên bế cháu. Em làm nhà nước, còn chồng làm doanh nghiệp nhưng giờ giấc cũng thoải mái. Mẹ chồng e đang bắt e cai sữa để mang cháu về quê chăm. Trong khi, chị chồng e sắp sinh con thứ 3 vì vỡ kế hoạch, đứa lớn 4 tuổi, đứa t2 21 tháng, còn đứa trong bụng t8 này sinh. Chị em ko nhờ được nhà chồng nên những lần trước toàn bố mẹ chồng em chăm lo. E định gửi con đi trẻ ở trên tp để cho bà về giúp chị mà bà cứ khăng khăng đòi mang cháu về. Trong khi chị e sinh mổ, lần này còn nguy hiểm nữa vì lần t2 bị nhiễm trùng vết mổ nặng, nằm viện 1 tháng. E ko thích gửi con về vì thời gian e rất thoải mái, con về quê thì bà bận mấy đứa cháu chăm sao cẩn thận được. Bà thì cũng sợ là ko chăm được nhưng mà ngại với hàng xóm lại bảo cháu ngoại thì chăm được, còn cháu nội thì không? Haizzzzzzzzzz, e đau đầu vụ này lắm. E nói hết nước hết cái rồi, ông bà thì chiều cháu lắm, mà ông thì cứ hút thuốc lào sòng sọc, khói bay nghi ngút. E nản quá các mẹ à. Mẹ chồng e bảo k gửi trẻ trên tp nhưng lại bảo về mà bận quá thì gửi bà trông trẻ gần nhà ở dưới quê. Bà ấy trông khoảng 10 đứa. Các mẹ có cao kiến j không? Nay em vừa tranh luận với bà xong, bảo con ở đâu con con ở đó. Bà bảo không ấm ớ. Chồng em thì vừa muốn cho con ở đây vì sợ mẹ ko chăm đc mấy cháu, lại còn bà đẻ. Nhưng lại sợ mẹ ngại với hàng xóm. Cứ ậm ừ, bực không chịu được.