Em không quan trọng là chuyện trong topic kia có thật hay không nhưng em khẳng định là những con như H thì có thật ở trên đời. Em đã từng lập topic trên mục tình yêu rồi nhưng bị các bạn ném đá dã man quá, do bên đấy hầu như toàn người trẻ tuổi thích nhân danh tình yêu để nói chuyện. Nếu đơn thuần chỉ là yêu nhau thôi thì không sao nhưng bg em đã ra trường và đã đăng ký kết hôn với người yêu em, còn đám cưới thì chờ cho qua Đông chí, qua kim lâu mới tổ chức vì em rất mê tín. Em thề là con nào phá hoại hạnh phúc của em thì em phải để cho nó sống không bằng chết, vẫn biết quan trọng là thằng đàn ông, nhưng không có con kia ve vãn tán tình thì không thể nào xảy ra chuyện. Em biết em còn trẻ người non dạ, rất mong được sự chia sẻ và tư vấn của các mẹ.

Hồi còn học cấp 3, chồng em có yêu một người, được gọi là mối tình đầu, cũng có quan hệ xxx với nhau rồi, sau đó cũng vì chị này ghen nhiều quá, suốt ngày đòi tự tử cắt tay cắt chân uống thuốc ngủ, mà phàm đàn ông nó rất sợ đàn bà kiểu vậy, lúc đấy 2 ng mới học lớp 11, bố mẹ bà kia cũng sợ, bố mẹ nào chả sợ, thấy con mình yêu đương như thế, mà cũng đoán là con mình xxx rồi, nên tách ra, cho bà này đi nước ngoài học. Trước khi đi, bà í có nói, dù như nào em vẫn chờ anh, dù anh yêu bao nhiêu người con gái khác em vẫn tin em là người phụ nữ ở bên cạnh anh phía cuối con đường này nọ. Và, người yêu em sau này có yêu vài người khác rồi, đàn ông mà, tuổi lại còn trẻ, mấy ai mà chung tình.

Đến khi người yêu em sang du học một nước gần nước của bà này, ông í cũng có ny khác rồi, nhưng bà này vẫn mail miếc nhắn tin này nọ lọ chai thắm thiết tình cảm. Mà số ông này cũng nhọ, sang kia thì vớ phải một con điên luôn tưởng mình thông minh và mạnh mẽ , yêu ny em rồi vẫn để ảnh ny cũ trong ví, đến khi ny em hỏi có yêu anh k thì lại trả lời kiểu: uh thì có, đc chưa? Ra cái vẻ xong bg bị bỏ rồi thì ngày đêm nhắn tin goi điện để mong được quay lại. Thề là đời có những con đàn bà ngu nhưng lại tưởng mình khôn ngoan, thế mới buồn, lúc yêu thì không yêu cho tử tế, lúc đánh mất rồi mới nuối tiếc. Ngày sinh nhật của ny em thì nó bay sang nước ngoài du lịch, lợi dụng chuyện đấy, chị bị điên tự tử vì tình hỏi han đc địa chỉ của ny em và bay 1 mạch sang để mơn trớn ny em :)) Khổ nỗi tình cũ k rủ cũng đến, sẵn chuyện đang chán con ny lăng loàn nên ny em cũng rơi vào vòng tay của chị tự tử, nhưng cũng vì nghĩ lại quá khứ chị quá ghen và hay thích tự tử nên ny em sau chuyện đấy cũng nói chuyện là không thể yêu nhau được. Nghĩ ny mình cũng hơi quá đáng, nhưng đàn ông mà, lỗi ở cả 2 thôi, chả có mèo nào chê mỡ hết, nên được cái tính em chả bg trách đàn ông, có đàn bà dại thì đàn ông nó mới lợi dụng được. Mình cứ sống tử tế , quá khứ đã qua rồi thì cho nó qua, cố gắng tìm hạnh phúc cho mình ở hiện tại thì chẳng ai làm gì hại được đến mình, còn cứ kiểu mà thích níu kéo những thứ không còn thuộc về mình thì tất sẽ gánh lấy đau khổ. Em cũng đa tình lắm, ctay mtđ xong cũng vật vã này nọ lắm, nhưng xong rồi, chả là cái j vs em, em k phải loại thích ngồi ôm mảnh vỡ của quá khứ, đời còn phải kiếm tiền chưng diện, làm đẹp, chơi bời với bạn bè cho thích, giỏ nước mắt nhiều vì thằng đàn ông không xứng đáng là việc ngu xuẩn nhất trên đời [ mà em cũng đã từng thế mới buồn chứ :P]

Nên ex của ny em, 1 là con bé ngu ngốc thích tỏ vẻ mình trên phân nên bị bỏ và bg vẫn bám nhèo nhẽo theo, riêng em đấy, không cần để tâm.

Còn bà MTĐ, đến 10 năm nay rồi vẫn chờ đợi ny em, vẫn nhắn tin, vẫn mail, vẫn tìm mọi cách để nối liên lạc với ny em xong nói nhớ nhung này nọ, và đặc biệt, chẳng yêu ai trong từng đấy năm, eo em thề em mệt cái thể loại điên tình này lắm rồi. Ny em nói là nặng nhẹ với nó đủ cả nhưng niềm tin của nó thì vẫn mãnh liệt lắm. Mỗi lần về nước là lại nhắn nhủ sđt và 1 câu: Nếu muốn gặp em.

Thôi đến giờ chồng em đón đi ăn rồi, tý tối về em tâm sự tiếp, nói chung là em đang phải cảnh giác, khéo con này nó thành con H thứ 2 thì nguy cho em.