VC mình mơi lấy nhau chưa được 1 năm nhưng vì cả 2 VC bằng tuổi lại đều nóng tính nên rất dễ xảy ra chiến tranh. Chồng mình lại có tính gia trưởng, Chồng rất yêu vợ nhưng hễ nóng lên thì thôi rồi.Mà mình thì ko chịu đc khi bị mắng 1 cách vô lí.Chính vì những điều tưởng như rất nhỏ nhặt ttrong cs mà đôi lúc làm VC mình xa nhau, ít nhất là làm mình cảm thấy buồn chán và ko còn muốn tâm sự hay nc nhiều với chồng nữa. Nếu cứ tình trạng này mình ko biết sau nay mọi chuyện sẽ tn nữa? :(

Thêm nữa mình có tật xấu là hay ghen và nghi ngờ chồng. Mặc dù mình biết từ khi yêu đến nay chưa bao h làm gì khuất tất sau lưng mình nhưng ko thể làm mình thôi dò xét mọi việc chồng làm. Có thể vì mình ko dám tin đàn ông khi ngoài XH bây giờ nhan nhản các ông chồng ngoại tình. Mình mong các mẹ thông thái, những mẹ giỏi trong việc xử lý hay cảm hóa các ông chồng từ chỗ cục cằn, thô lỗ, nóng tính, gia trường thành 1 ông chồng biết tâm lý, quan tâm, nhẹ nhàng với vợ giúp mình. Hãy cho mình biết rằng mình vẫn còn hy vọng để cải tạo lại ông chồng này. Mình biết chồng yêu mình, nhiều lúc rất chiều vợ nhưng ko bù đc cho những lúc ox mình nóng nảy.Mong nhận đc những lời khuyên của các mẹ...:|