Chồng em bỏ nhà đi tính đến hôm nay là tròn một tuần. Lý do thì dài dòng lắm các bác ah. Nhưng em xin nói sơ sơ thế này để các bác hiểu tư vấn giúp em vì em cũng đang rối trí lắm, không nghĩ được gì, năm hết, Tết đến rồi nữa chứ. Hôm chủ nhật tuần trước em có hẹn con bạn thân đi xem áo cưới với nó vì nó sắp cưới mà, em chuẩn bị đâu vào đấy, lúc chuẩn bị đi em xuống nói với ax là trông con (con em mới 2 tuổi thôi) hộ em để em chở bạn đi coi áo cưới vì hồi đám cưới mình một tay nó giúp em rất nhiều. Nghe xong ax bảo không được vì anh phải đi họp chi bộ (chồng em là Đảng viên mà) em phải ở nhà trông con. Do mấy hôm trước hai vợ chồng cũng có mâu thuẫn (do em nghi ngờ chồng đi lăng nhăng bên ngoài nên vợ chồng em cãi vả chuyện này hoài ah, em cũng chỉ nghi ngờ chứ chưa có bằng chứng gì xác đáng nên lúc nào nói ra ổng cũng mặt nặng, mày nhẹ với em, có khi chiến tranh lạnh nữa tháng đấy chứ). Do còn đang ấm ức nên em một mực đòi đi và bảo ảnh nghỉ họp một lần cũng được. ax không chịu, nhưng lại bảo em đi đi để ảnh bồng con đi theo. Lúc đó em cũng ương bướng nên để chồng chuẩn bị để bồng con đi. Em cứ nghĩ chồng sẽ gọi taxi để đi nhưng ổng lại đi bằng xe máy vì từ nhà em đến chỗ họp cũng 30km mà trời đang rất lạnh nên em không cho. Ax em một mực đòi bồng con đi, em không biết làm sao nên ôm con vào nhà và khóa trái cửa lại không cho ảnh vào. Em bảo ảnh cứ đi đi để con em giữ, em không đi nữa. Nhưng ảnh khoong chịu, đứng ngoài quát to: " Có mở cửa ra không, không mở đây đi luôn đó nghe", em bảo " anh đi đâu thì đi đi, em không thể để con đi với anh được vì trời lạnh nó sẽ đau". Ảnh gọi hoài em không mở của vậy là ảnh bảo em đuổi ổng đi thế nên bỏ về nhà của ảnh luôn. Xin nói thêm, vì em là con một nên chồng em ở rể. Hôm sau đi làm về ảnh ghé về nhà trông con đến khi con ngủ ảnh lại bỏ về nhà mẹ đẻ. Được ba hôm thì em không cho đi nữa, ảnh trợn mắt nhìn em và một hai đòi đi. Nhưng ba mẹ em đã khóa cửa ngoài và bảo có chuyện gì thì vào nhà nc rõ ràng. Ảnh không chịu vào mà nói là con không muốn ở đây nữa, vợ coi thường con quá (ý ảnh là em hay nói chuyện ảnh đi lăng nhăng). Ba em bảo con vào nhà nc dàng hoang đi, đứng nói thế này thì con coi thường ba mẹ quá, ảnh bảo lại "vì vợ coi thường con nên con coi thường gia đình". Ba em bực mình quá mở cửa cho ành đi. Đến nay ảnh cũng không thèm về nữa, không liên lạc gì cả. Các bác ơi, em sai hay chồng em sai, và em phải làm gì bây giờ????????