Chồng mình quen một người nào đó trên mạng, và họ đã đùa cợt , yêu đương với nhau qua mạng. Trong khi gia đình vợ chồng con cái đi du lịch, thì chồng mình đã trốn ở một góc nói chuyện yêu đương với một người chưa bao giờ gặp mặt , nhưng đáng lẽ ra là anh phải nên đang ở cùng vợ con để tận hưởng chiến đi lịch gia đình. Tôi đã sụp đổ khi thấy những tin nhắn ấy, tuy biết rằng là chưa từng gặp, ở hai nơi xa xôi, nhưng sao tôi vẫn đau và khóc rất nhiều. Tôi phải làm sao bây giờ? Làm sao để có thể quên được chuyện ấy, để ko ám ảnh, có nên cho anh ấy cơ hội ko? Liệu anh ấy có ko nói chuyện nguoi ấy nữa hay ko? Trong lòng tôi cứ canh cánh , tôi rất muốn biết là anh đã yêu thật lòng với người đó hay chỉ giỡn chơi. Nếu giỡn chơi thì sao phải chọn trong lúc đang đi du lịch với gia đình để giỡn.  Tôi mới 36, tôi ko biết cái gì là phải nhịn cho gia đình em ấm, con cái phải có gia đình hoàn chỉnh. Điều tôi nghĩ duy nhất chỉ là , anh vẫn ở với tôi là vì yêu hay vì lý do gì khác, tình yêu của anh đối với tôi cong như buổi đầu gặp mặt hay đã dành cho người khác. Đó là tất cả những gì tôi để tâm thôi. Chỉ cần anh ko động lòng với người khác, toii có thể tha thứ, nhưng một khi anh đã đem lòng thương người khác, thì tôi ko thể nào sống tạm bợ, vợ chồng trên danh nghĩa được. Có ai đã ở trong trường hợp như mình ko? Xin cho mình ý kiến, để mình thoát khỏi nổi ám ảnh .