em phải làm sao đây?phải theo lý trí hay con tim?yêu anh thật nhiều mà ghét cũng thật nhiều.Em ghét anh cay đắng vì anh cứ tụ tập bạn bè để uống bia rượu,mà anh là người nhiệt tình cứ vào bàn nhậu phải uống say đến mất trí mới thôi,đã bao lần anh lai em về nhà trong trạng thái vô thức?em đòi lai,đòi đưa anh về ko bao giờ đc,đã bao lần ngồi sau xe anh anh đi đánh võng,vít hết ga mặc em hết nịnh nọt lại gào khóc vì sợ,nhưng đến hôm sau khi gặp lại anh lại ko nhớ gì và trở về vẻ mạt gây thơ,đã bao lần em thủ thỉ góp ý anh lắng nghe.ân hận,hối lỗi và xin em tha thứ nhưng khi gặp bạn anh lại như vậy,cả cái tính hay ghen của anh nữa,ừ thì em hòa đồng,nhiều người tán,ừ thì giờ anh ko có lòng tin vào con gái vì bây giờ nhiều người dễ dãi,dễ đổi lòng..nhưng em có vậy đâu chứ,biết là yêu ko nên để vì ty mà quên bạn bè,để đến lúc mìh cô độc,em biết vậy mà vẫn chấp nhận điều đó vì sợ anh nghi ngờ em,em ko tụ tập bạn bè đi chơi,ko tham gia cuộc vui nếu ko cóhoặc ko phải vì bắt buộc.Đã nhiều lần anh ghen vô cớ,em góp ý anh sửa lỗi và ko dám ầm ĩ nữa thì giờ đây em chỉ nt với anh đồng nghiệp cũ (đã dời khỏi cty) hỏi thăm 2-3 câu,mà em cũng kể với anh hết,chứ có dấu diếm đâu,người ta thích em nhưng em có thích đâu,anh biết vậy ko dám ghen làm ầm ĩ nhưng sao cứ mặt nặng với em,em hỏi anh giận điều gì thì kêu ko nhưng lại thờ ơ và tỏ thái độ khó chịu là sao?anh biết em là cô gái thế nào cơ mà?sao đã yêu 2 năm,đã dành ty cho anh,chỉ đi với anh,yêu anh,từ khi anh bên em có ai dám nhòm ngó?và lúc nào cũng phải đánh tiếng để người khác biết em yêu anh(nhiều khi các chị đồng nghiệp còn nói em vì anh quá,yêu anh quá rồi em sẽ khổ thôi) Vậy mà vẫn vậy với em là sao?Có biết anh tỏ thái độ vói em em buồn và buồn lắm ko ?có biết mỗi khi anh đi nhậu em lo lắng mệt mỏi và chán ghét a lắm ko?Nửa muốn anh đc gặp bạn bè,nửa muốn anh dời xa,mà vì nể em vẫn để anh tụ tập bạn bè nhưng sao ko hiểu tâm trạng của e mà cứ say xỉn đến khi tỉnh r lại hối lỗi với em,em mệt mỏi lắm và em ko biết mình nên dời bỏ anh luôn hay cứ bên anh để phải đau khổ,lo lắng mệt mỏi..cứ thế này em sợ ty của chúng ta ko đơm hoa kết trái như dự định mất.em mệt mỏi.yêu anh nhiều mà ghét cũng nhiều,em phải làm sao đây?sao cứ hứa rồi ko thực hiện,thà đừng hứa để em ko phải hy vọng