Chào các bạn, bản thân mình cũng không phải là người hay chia sẻ chuyện đời tư với người khác. Nhưng hôm nay khi sự mệt mỏi đeo bám quá lâu, mình muốn nói như để giải toả và cần lắm lời khuyên của mọi người trên diễn đàn.

Mình là nam 30t. Vợ chồng mình cưới nhau được gần 3 năm. Hồi mới cưới vì gia đình nhà nội điều kiện ăn ở không tiện nên vợ chồng mình thuê nhà ra ở riêng. Khi đó bố mẹ mình rất ủng hộ quyết định này

Biết gia đình còn nhiều khó khăn và bản thân mình cũng muốn mang cho vợ con 1 cuộc sống đầy đủ nên mình luôn cố gắng làm ăn, mình bỏ gần hết các thú vui ngày trước, "làm" đó là câu đầu tiên mình nghĩ tới mỗi sáng thức dậy

Trời thương nên kinh tế gia đình mình cũng đi lên, thu nhập 1 tháng nhà mình giờ cũng trung bình 30~40 triệu. Nhưng hiện tại mình đang nghĩ "để mà làm gì"

Vợ mình là 1 người phụ nữ tốt, biết thu vén tiết kiệm cho gia đình, bản thân cô ấy sinh ra trong 1 gia đình có điều kiện được chiều chuộng nhưng từ khi lấy mình cô ấy rất chăm chỉ làm ăn,không ngại khó và rất hiểu cho vất vả của chồng. Còn mẹ mình cũng là 1 người phụ nữ hiền từ, thương chồng thương con.Sống tình cảm và cũng không nề hà gì kể cả vất vả để giúp con cái

Nhưng vấn đề là 2 cá tính tốt đó lại không hợp nhau, mẹ mình vì sống tình cảm nên luôn mong nhận đc nhiều sự quan tâm, còn vợ mình lại là người không hay thể hiện sự quan tâm ra ngoài, cô ấy là người nóng tính và hay nói thẳng suy nghĩ nên cả 2 hay dẫn tới mâu thuẫn

Dù bận làm ăn, nhưng chưa bao giờ mình rời xa chức trách của người chồng hay trách nhiệm của người con, lúc nào cũng quan tâm và hài hoà cả 2 bên,nhưng có vẻ dù mình cố gắng bao nhiêu cho gia đình cũng không bao giờ đủ. Bản thân mình cũng góp ý vợ mình rất nhiều rồi,nhưng tính cách con người không phải thay đổi 1 sớm 1 chiều. Còn mẹ mình thì giờ có suy nghĩ hay vì ở riêng nên giờ không biết tôn trọng

Công việc đã đủ mệt mỏi giờ sống trong sự căng thẳng giữa 2 bên làm nhiều lúc mình chỉ muốn gục. Nhiều lúc như muốn đáp hết tất cả muốn ra sao thì ra