2 vợ chồng em đang thuê nhà ở HN, tổng thu nhập của cả 2 vc em là tầm 30-35tr/tháng nhưng chủ yếu là chồng em, cuối năm nay em cũng sẽ sinh em bé. Hiện tại chồng em đang muốn khi em nghỉ sinh thì 2vc về nhà làm luôn, về thu nhập thì bọn em không có ảnh hưởng vì hết vì công việc của chồng em không có gì thay đổi, em thì chồng bảo sẽ xin việc gần nhà vì hiện tại e vừa đi học và đi làm, cv chưa cũng chưa ổn định.

Chồng em phân tích thì e cũng thấy có những cái khá đúng: có con về quê ông bà trông đỡ, sau 1 năm vừa làm và tích cóp có thể xây nhà ra ở riêng vì nhà chồng cũng có 1 mảnh đất khác, về quê nhưng cũng cách HN có 20km, vẫn có thể ra Hn chơi, tụ tập...., hơn nữa nếu ở HN thì e sẽ phải tốn tầm 3-500triêu xin việc và mua chung cư thì hàng tháng phải trả góp :(((, nhà ck cách nhà đẻ e tầm 20km.

Cá nhân em thì chỉ lăn tăn 2 điều:

• Về nhà điều kiện cho các con sẽ k đc như Hn
  • Em sợ sống với bme ck sẽ có va cham ( dù hiện tại bố mẹ đối xử với e rất tốt, e cũng thấy thoải mái khi cuối tuần về nhà, bố mẹ chồng em còn toàn gọi điện cho em để hỏi thăm...)

Em thấy chủ đề này có rất nhiều người hỏi rồi nhưng đây là hoàn cảnh của em, xin mn cho e ý kiến với ạ

Em cảm ơn mn nhiều