Mình đang đau đầu về đứa cháu chồng đến nỗi nhiều khi đi làm về mình không muốn về nhà,vợ chồng đã có những lần căng thẳng với nhau,mình không biết phải làm thế nào.Xin các bạn giúp mình với

Nó là con ông anh cả chồng mình,nhà ở dưới quê nhưng do bố mẹ không làm ăn gì nên không có tiền mà lại hay đánh nhau nên ông bà thương và có ý kiến là cho nó lên ở với chồng mình từ khi nó học lớp 8 và cho đến bây giờ đã 6 năm.

Mặc dù là con nhà nghèo nhưng do lên Hà Nội lâu rồi lại được ăn sung mặc sướng không phải động tay chân vào công việc nhà nên bây giờ nhìn như tiểu thư vậy.

Nhưng vấn đề ở chỗ ông xã mình dù biết nó rất láo hỗn ,bất mãn đấy nhưng chẳng thể làm gì vì ông bà nội nói là lá lành phải đùm lá rách dù thối thì nó cũng là cháu con,rồi bây giờ không nhờ con nó cũng chẳng biết phải nhờ ai,rồi may có con nó mới được như ngày hôm nay rồi thì con coi như làm phúc thôi sau này nó hiểu biết nó ngẫm lại nó sẽ biết ơn cô chú.Thế là chồng mình khuyên mình thôi từ nay nó có láo cũng lờ đi coi như không biết,mà mình có ấm ức kể với chồng thì chồng cũng coi như không không mắng cháu đến nửa lời vì sợ nó dỗi.Kể cả hôm nó chỉ dao vào mằt mình quát mình thì chú nó về biết chuyên cũng lờ đi

Bây giờ nó thi đại học trượt thì chồng mình lại chạy cho nó vào cao đẳng rồi chồng mình còn đang tính cho nó cả cái xe máy để nó đi học nữa mình bó tay rồi.nhưng chẳng biết làm thế nào,chán chỉ muốn đi khỏi nhà thôi.Các bạn khuyên mình với,mình đang mất phương hướng rồi