Xin chào các mẹ, em có một băn khoăn là vấn đề ở chung hay ở riêng?

Chuyện là nhà chồng em có hai người con, một chị gái đã lập gia đình có con trai nhưng vẫn ở chung với bố mẹ đẻ và chồng em là út.Nhà chồng em đang ở một căn nhà ba tầng khoảng 100m2 ( chỉ xây nhà trên 50m2 còn lại là sân) có 3 phòng ngủ, hiện tại với số lượng người như vậy là vừa khít phòng.Bố mẹ chồng một phòng, chị chồng và con một phòng và em với chồng em một phòng.

Hôm rồi bố chồng em có bảo : Bố còn một mảnh đất 60m2,có thể bán đi mua mảnh nhỏ khoảng 30m rồi xây nhà cho chị và cháu ở riêng,thừa bao nhiêu bố mẹ dưỡng già( ông bà không có lương hưu).Ông sẽ cho hai vợ chồng mảnh đang ở và chăm sóc ông bà.

Hoặc vc em ra ở mảnh 60 kia thì tự xây nhà vì ông bà không có tiền hỗ trợ.Thế thì mảnh 100 đang ở ông bà và chị cháu dùng.

Bản thân em cũng thích ở riêng lắm vì tự lập, chồng cũng vì thế mà săn sóc vợ hơn,( lí do phụ là tính em ko hợp với chị chồng và cháu chồng)

Em có hỏi ý kiến mẹ em, thì mẹ em bảo không nên vì giờ 2 vc mà ra đó là phải tự xây nhà rất tốn kém, mà với tình hình hiện giờ có xây nhà thì cũng là tiền của em.Con dâu mang tiềng xây nhà trên đất nhà ck kì quặc sao ấy.

Nhưng mà ở chung để chị ra riêng thì tình hình ở chung như hiện tại vẫn thế thôi, vì ông bà vẫn muốn chăm cháu, chị gái đi làm cũng ko có thời gian. AAyy, ở chung hay ở riêng?