Xin chào cáo bạn!

Tôi là một công chức cũng có tuổi rồi, vậy mà giờ đây tôi lại vướng mắc một vấn đề khó giải quyết. Cụ thể tôi tóm tắt như sau: tôi lấy vợ từ năm 30 tuổi, vợ tôi 19 tuổi. Sống với nhau có 2 nàng công chúa xinh đẹp. Thời gian tôi mới lấy vợ được vài tháng tôi có dẫn một chú em ở quê ra làm cùng tôi, thường ngày đến nhà tôi chơi, ăn uống vvv. Rồi vợ tôi có dẫn cho chú ý lấy cô bạn của cô ý, bà mối quan hệ giữa chúng tôi khá thân thiết. Đã bao năm qua cũng có lần tôi thấy vợ tôi nửa đêm có nhắn tin nói chuyện với chú ý, hỏi thì cô ấy bảo không có gì, vợ tôi thường xuyên xưng mình với chú ấy và chú ấy cũng vậy, đã bao năm như vậy tôi thường xuyên đi làm xa, xong tôi rất tin tưởng vợ tôi vì cô ý sống rất tốt và đúng mực. Chuyện là đã 30 năm qua gần đây bạn cơ quan tôi thấy mối quan hệ như vậy có hỏi thì vợ tôi bảo đồng nghiệp tôi là (em rất thân với Q .tên chú em. Và rất hiểu Q, chúng em chơi với nhau 30_năm rồi.) tôi ngồi đó cũng thây đúng. Nhưng hôm sau anh bạn đồng nghiệp tôi bảo vậy là k được , k đúng với phong tục tập quán, vợ anh lại bảo rata thân với bạn chồng (ý nói chú Q) tuy chị khẳng định là mối quan hệ k có gì nhưng em thấy không ổn. Tôi về suy nghĩ rất nhiều vậy tôi có lơ là không, tin tưởng quá không. Hay vợ tôi chơi thân thật, tây hiểu chú Q thật nhưng chỉ là bạn bè. Tôi rát bối rối muốn anh chị em chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều!!!!