Mình lấy chồng đã được 6 năm. Những năm đầu cuộc sống của vợ chồng mình tuy khó khăn nhưng cũng tạm gọi là hạnh phúc vì mình cẳm nhận được rằng chồng mình luôn yêu thương mình. Nhưng 4 năm sau, đúng vào thời điểm mình làm nhà, kinh tế khó khăn, mình có em bé thì mình phát hiện chồng mình đã có bồ.

Vì chửa to ko tiện đi lai, còn chồng mình thì lấy cớ về quê có việc để gặp gỡ người tình. Mình đã sốc và rất đau lòng. Nhưng vì thương con, lại thấy chồng rất yêu và thương con nên mình chấp nhận tha thứ 1 cách quá dễ ràng. Để rồi sau đó vì kinh tế, anh đi làm xa với lại cặp bồ. Con được 3 tháng mình để ở nhà cho bố mẹ mình chăm sóc giúp để đi làm. Khi gặp anh, cảm giác vợ chồng lâu ngày gặp nhau của chồng mình ko có, và rồi vài tháng sau mình lại lỡ có em bé. Khi mình đang mang bầu được 2 tháng thì chồng mình đã đang tâm vì lời nói của người đàn bà kia đã đánh mình suýt sảy thai...

Người đàn bà đó ko xinh, nếu ko muốn nói là xấu và cũng từng lên giường với nhiều đàn ông khác. Nhưng cũng vì nghĩ thương con, mình lại nhắm mắt cho qua. Hai tháng sau mình về vì ko thể đi làm khi mang bầu. Phải nói thêm rằng chồng mình thật sự rất đẹp trai, nói chuyện có duyên. Có thời gian mình nghe đủ điều về chồng mình, mấy người con gái còn gửi cho mình xem đoạn trò truyện của họ với chồng mình. Rồi ghen nhau, họ lấy danh nghĩa của mình mà nói nhau, rồi ho lại nt hỏi mình.

Mình chán nản, lấy rượu làm bạn mỗi khi đêm về. Vì ở với mẹ, ko muốn thấy mẹ buồn nên mình chỉ uống về đêm. Mình thành ra ko muốn ở nhà, luôn muốn đi chơi, nhưng cũng ko đi đâu ngoài liên tục về nhà mẹ chồng chơi. Khi mình liên lạc được với 1 số bạn bè ngày còn nhỏ, còn nghèo, mình cảm thấy rất vui và thoải mái khi được nói chuyện và tâm sự với những người bạn đó. Khi anh điện cho mình, thấy máy mình bận, anh chưa biết mà đã nt chửi tôi 1 cách thậm tệ, chửi những từ xúc phạm và thậm chí xưng "bố" với mình. Mình thấy ko còn hiểu nổi con người đó. Lúc mới cưới vì 1 số lý do ko liên quan gì đến 2 vợ chồng, anh cũng đã đánh mình. Giờ đây mình ko biết phải sống vì cái gì và sống như thế nào. Hai con mình còn rất nhỏ, 1 cháu 2 tuổi và 1 cháu 1 tuổi. Hai cháu nói thật là giống bố nên rất đáng yêu và xinh đẹp, 1 trai 1 gái. Mình mong có dc những lời khuyên sáng suốt...

- Tâm sự của một thành viên chia sẻ trên Fanpage Góc Tâm Sự https://www.facebook.com/goctamsuwebtretho -