chào các mẹ,em là thành viên mới toanh,vì không biết nên tâm sự,giãi bày cùng ai nên em tìm đến diễn đàn hy vọng nhận được lời khuyên của các mẹ để em có thể tìm ra hướng đi riêng cho mình.

Em mới kết hôn hồi đầu năm,hiện tại đang mang thai được 3 tháng.Em và chồng đã có 4 năm yêu nhau trước khi kết hôn,trong đó 3 năm xa nhau vì em đi nước ngoài.trong thời gian xa nhau tình cảm của bon em vẫn rất tốt,vẫn giữ gìn,vun đắp và hứa hẹn với nhau rất nhiều.Cứ nghĩ xa nhau lâu như vậy thì cuộc sống vợ chồng em sẽ hết sức hạnh phúc,nhưng thực tế no nhàm chán hơn em tưởng,cứ có cảm giác thiếu diều gì đó.em đã có gắng để hâm nóng tình cảm vợ chồng vì nghĩ rằng xa nhau lâu nên tình cảm phôi phai dần nhưng cũng không thấy khả quan hơn.Và gần đây em phát hiện ra chồng em đã lừa dối em suổt thời gian xa nhau.khi đươc hỏi thì lời giải thích của chồng em là chỉ định quen khi xa em rồi khi em về thì đã châm dứt,sau khi cưới em cảm thấy cuộc sống vợ chồng không hòa hợp nên mới lại tìm đến nó.anh xin lỗi và hứa sẽ quên tất cả,em đa đồng ý cho anh 1 cơ hội vì nghĩ rằng bọn em đã từng "vượt rào" nên anh ấy có nhu cầu,và em cũng cảm thấy áy náy vì em bị khô âm đạo.

Nhưng mọi chuyện chẳng dừng lại ở đấy,chồng em vẫn tiếp tục liên lạc,và gần đây còn công khai với em về tình cảm của mình với cô bé kia.anh ấy nói không muôn mất nó,bỏ nó là sai lầm của anh ấy,anh ấy lấy em,sống với em la vì cái ơn hơn là vì tình cảm.anh ấy không muốn ly hôn mà muốn có cả 2 người.anh ấy bỏ bê công việc,chẳng mang tới mẹ con em mặc dù em vẫn đang trong thời kỳ phải nghỉ ngơi vì bị bong rau.

Về người tình của chồng em ,la người ma chồng em đã từng thích trước khi quen em,em cũng đã nói chuyện,và qua những gì chồng em kể thì là 1 ngươi khá tốt,có thể nói la rất yêu chồng em,sẵn sàng làm mọi việc để chồng em vui và hạnh phúc.nó cũng giữ lời với em khi em yêu cầu 2 người không được gặp nhau nữa,chồng em nhắn tin chăng bao giờ no trả lời,gọi điện cũng rất it khi nghe(theo như chồng em nói).nhưng không biêt chồng em tỉ tê kiểu gì ma mấy hôm nay 2 người lai nhăn tin cho nhau.xét cho cùng nó không phải là người có lỗi,và em cũng không thấy ghét hay trách móc gì nó cả.

Về phần em,mặc dù hụt hẫng và đau khổ vô cùng nhưng vẫn quyết định sẽ ly hôn,mặc dù từ trong thâm tâm vẫn mong co 1 phép màu xảy ra để có thể giữ được gia đình.diều em lăn tăn nhất bây giờ là bố mẹ và đứa con trong bụng.em không biết sẽ phải nói với bố mẹ ra sao,vượt qua dư luận thế nào?va quan trọng hơn là em có nên sinh con ra không?vì gia đình em không khá giả gì,em thì vẫn ở nhà chưa đi làm gì cả,em không muốn là gánh nặng cho bố mẹ em.nhưng thực sự thì em không muốn bỏ đứa con này.các mẹ ở ngoài cuộc,hay mẹ nào co hoàn cảnh giống em thì cho em lời khuyên với,em bế tắc quá......