Học thầy ko tày học bạn các chị nhỉ? Em có đứa bạn gái nói chuyện rất tâm lý và duyên dáng. Em là con gái mà còn phục lăn phục lóc. Em tự nhận thấy mình hơi cứng và thẳng tính quá, nên âm thầm quan sát và học hỏi nó. Em thấy những lời nói, cử chỉ của nó ngấm vào mình một cách rất tự nhiên. Không phải em bắt chước nó đâu. Nhưng từ khi quen nó em mới biết khen ngợi, đề cao người khác, cảm ơn, xin lỗi và nói ra cảm xúc của mình một cách tự nhiên để người khác hiểu mình hơn (dù vẫn chưa thể ngọt ngào và đúng lúc đúng chỗ như nó được) và hiểu được rằng vì là con gái nên ta đương nhiên có quyền điệu đà, làm đẹp. :Battin ey: Lâu rồi không gặp nhau nhưng thỉnh thoảng khi gặp tình huống khó xử, em vẫn phải tưởng tượng xem nếu là nó sẽ cư xử thế nào :Sigh:Thực lòng em vô cùng cảm ơn nó vì nhìn hành động thực tế của nó em mới hiểu ra nhiều điều.

Trước đây em rất bướng bỉnh, cứng đầu với cái tôi to vô cùng. Biết mình sai lè lè nhưng vẫn cố thủ, ko bao giờ xuống nước, làm mặt lạnh chờ chuyện đó dịu đi (vì chuyện này mà hồi nhỏ em đã mất ko ít bạn bè đâu các chị ah). Nhưng nhìn vào cách bạn em đối xử với mọi người hàng ngày, em mới biết thế nào là " chân thành xin lỗi người khác khi thấy mình sai, chân thành cảm ơn khi nhận lòng tốt của người khác" _ điều mà cuốn sách nào cũng nhắc tới nhưng em ko tài nào tưởng tượng ra nổi. Hóa ra cũng đơn giản và tự nhiên chứ ko phải gồng lên ghê gớm lắm như em từng nghĩ.

Phải nói em đã thay đổi rất nhiều từ khi gặp nó. May cho bf nhà em gặp em sau khi em đã "cải tà quy chính", chứ quen em trước kia thì chỉ có nước bỏ xe bỏ dép và chạy thật lực thôi :Laughing: Và thành công lớn nhất của em là biết ôm bf từ sau lưng thủ thỉ: "Em sai rồi, em xin lỗi anh." (Đố bf giận được em đấy :Battin ey: ) Và "Hôm nay anh làm thế này, thế kia... làm em cảm động/hạnh phúc lắm" (Đố bf ko phát huy đấy) _ toàn những điều ngày trước có nằm mơ em cũng ko tin là tác phẩm của mình :Silly:

Các mẹ ở đây đã từng gặp ai ảnh hưởng tới bản thân nhiều như em chưa, cùng chia sẻ để chị em mình ngày càng khéo léo dễ thương các chị nhé! :Kiss::Kiss::Kiss: