Lấy cảm hứng từ tâm sự của một số người trong vài topic tranh cãi về chuyện sinh hay không sinh con, mình lập topic này dành riêng cho những bạn không thích sinh con (xin nói rõ là lựa chọn không sinh con đấy ạ).

Đây là nơi những người có cùng quan niệm về chuyên con cái vào tâm sự những niềm vui nỗi buồn khi sống theo sự lựa chọn của lý trí và quyết định không sinh con. Theo quan sát của mình qua 1 số topic khác thì phần đông các bạn trong hội đều có ăn học đầy đủ, công việc ổn định, gia đình hạnh phúc, cá tính mạnh, tuổi tác thì cũng ko còn nhỏ nên cũng ko phải dạng hời hợt, nông cạn và rửng mỡ để cần người khác lên lớp hay đe dọa. Những quan điểm trái chiều đều được đón nhận nhưng xin nói rõ là hy vọng cho dù có không cùng quan điểm thì các bạn cũng ăn nói lịch sự và tôn trọng người khác nhé. Nếu không kẻo lại rơi vào lối mòn "ném đá -> cay cú -> miệt thị ==>> ĐÓNG CỬA" như những topic tương tự trước đây.

Để mở hàng, xin tự giới thiệu ngắn gọn: mình năm nay 30 tuổi, lập gia đình 2 năm (là kết quả của mối tình 9 năm), thu nhập tạm ổn. Quyết định không sinh con là bắt nguồn từ phía mình vào năm khoảng 24 tuổi. Nhưng quan điểm đã được thỏa thuận minh bạch rõ ràng giữa 2 vc trước khi quyết định kết hôn. Tạm thời mình dùng thời gian tiền bạc vào việc chăm lo cho ba mẹ, đi du lịch, ăn uống, hẹn hò, phim ảnh, và tích góp cho những chuyến đi xa hơn, dài hơn trong tương lai;;). Tương lai là vô định, nên mình không thèm lo nghĩ nhiều. Chỉ biết tạm thời hiện tại mình hài lòng và hạnh phúc.

Mời các bạn mở hàng nào. Vd như bắt đầu bằng chuyện tại sao bạn đi đến quyết định này và làm cách nào bạn tìm được/ thuyết phục được chồng/ vợ của mình nhập hội chẳng hạn. 8-}.