VC mình cưới nhau đc 7 năm thì 7 năm cãi vã liên miên. Lỗi do cả 2 khách quan mà nói, các mẹ xem thêm hoàn cảnh của em trong mấy lần tâm sự gần đây

Về em : Trình độ có, nhưng chỗ dựa thì ko có, một thân 1 mình lên đất HN này lấy ck và sinh con hiện giờ có 1 baby sang năm vào lớp 1

Về công việc của em, nếu đi làm cv đầy đủ thì thu nhập cũng tầm 8-9 triệu, tất nhiên cũng có thể do nhiều ng nhân khách quan mà em thi thoảng lại đổi việc hoặc thất nghiệp (1-2 năm/lần) những lúc thất nghiệp thì cũng phải dựa vào chồng mà sống thôi. Nhưng thường em cũng chỉ tạm thất nghiệp 1-2 tháng là tìm đc việc mới ( số em từ trc đến h vất vả với cv vậy đó) nhưng cũng cầu tiến và ko ỷ lại bao giờ

Về tài sản chung: 1 căn nhà bmc mua cho nhưng vc em trả tiền gần nửa, đứng tên 2 vc trên sổ đỏ và có 1 mảnh đất nho nhỏ khác

Bản thân em tuy việc nhà chuyện dọn dẹp chưa phải tỉ mẩn chu đáo như các mẹ nội trợ chuyên nghiệp nhưng cũng đáp ứng đc 90% nhu cầu chăm sóc gd

Tình cảm vs chồng : chiều chồng con, chăm lo từ bữa ăn giấc ngủ, ko thiếu sót gì

Tội của em là hay nghi ngờ ck vì ck em có tiền sử chơi gái (cave ý) nên em toàn nghi ngờ trc đây hay kèm cặp kiểm soát ck nhưng giờ thôi rồi thả phanh rồi do bất cần bất mãn đủ cả nhưng vẫn chăm sóc gd làm tròn nghĩa vụ

Tội nữa là em cũng 1 lần ngoại tình rùi ck cũng bít cũng tha thứ mà cũng do ck chơi bời em biết nên ức chế nên mới vậy mà cũng qua lâu rồi ko bg thấy ck nhắc lại lần nữa

Còn 1 cái em ko bít có phải tội ko nữa là em cho chồng treo niêu 2 tháng nay rùi nhưng ngoài việc này ra thì mọi thứ khác vẫn đầy đủ ( cơm cháo, nhà cửa, con cái, phục vụ chu đáo những bữa nhậu nhẹt tụ tập của ck ở nhà em mà em nghĩ cái này ck cũng ko chê em vào đâu đc)

Về ck: thu nhập khoảng hơn chục tr nhưng chi phí cũng nhiều nuôi xe ô tô, khách khứa vì ck làm kinh doanh mà lại phải nuôi vợ mấy tháng thất nghiệp vừa rồi nên em ngĩ căn ke thì mới đủ tiêu.

Ck ngoài tiền sử chơi gái ra giờ thì em ko để ý ko quan tâm vì ko xxx nữa thì mặc kệ thôi

Ck ham chơi, nhất là khoản nhậu nhẹt, phỏm phiếc, đã ngồi vào là ko đứng lên đc. Lần trc con ốm đi tụ tập đêm hôm em gọi điện còn ko thèm nghe máy

Dạo này ck đi sớm về khuya em cũng ko thèm hỏi han, ăn cơm thì nấu ko ăn thì thôi xong ai về phòng nấy ngủ em ko làu bàu ko gì nữa hết

Có điều em thấy ck ko tỏ ra khó chịu gì chỉ có dạo nay k biết có phải do tết nhất ko mà đi làm về ăn tối xong thì cắp đít đi, có hôm đi cả đêm luôn, mà có lẽ đi đánh phỏm đâu đó, đánh bạc thì chắc ko có tiền nhiều mà dám chơi lớn nhưng em ức chế lắm, như vậy dù sao cũng là ko tôn trọng mình

Hôm nay là buổi thứ 3 đi qua đêm vì 2 lần trc em ko nói năng gì chỉ lên bảo mc thôi nhưng lần này em điên tiết lắm rồi

Có nên ly dị ko các mẹ?

E, kinh tế, công việc như trên có đủ đk để tự lập ko các mẹ?

Bmc thì tốt, vì em đi làm về muộn nên toàn đón con cho em và trông con cho em, cho ăn uống tắm rửa luôn thôi em đi làm về chỉ việc đón về thôi

Nên ly dị chưa các mẹ ơi vì em ly thân 2 tháng nay rồi thấy ko có anh ta thì me con em vẫn ổn

Mong các mẹ tư vấn giùm em với