Trước tiên em xin chào toàn thể các mẹ WTT, câu chuyện dưới đây là sự thật về những biến cố mà chính cuộc đời của em gặp phải.

Em sinh ra và lớn lên ở một vùng nông thôn. Cuộc sống gia đình khá khó khăn và vất vả, một mình mẹ em phải bươn chải nuôi em ăn học, bố em thì yếu chỉ ở nhà quanh quẩn, lại uống rượu say suốt ngày, chửi bới mẹ con em. Em học xong cấp 3 , thi đỗ vào một trường trên HN, và cuộc đời em bắt đầu những thay đổi từ đây. Năm thứ 2 thì em quen ck em, thật sự là ban đầu em cũng ko ấn tượng gì, vì ck em quá bình thường, ko nói là xấu trai. Nhưng đúng là duyên số , người ko cưỡng lại được ý trời, không hiểu sao em cứ răm rắp nghe theo mọi sự sắp đặt và ý muốn của ck em. Anh ấy thường đưa em về nhà ăn cơm, em như 1 con điên lúc nào cũng phục tùng mọi ý muốn của ck. Rồi cái ngày định mệnh cũng đến, sau bao lần đòi hỏi chuyện đó em đều từ chối, thì 1 lần đến nhà ck chơi, anh ấy đã cưỡng ép em, em đã khóc như mưa, còn định tự tử, ck em thấy vậy cũng ko hề xin lỗi, chỉ nói rằng có bầu thì cưới, lo cái gì. Và sau khi có được em lần đó, thì ck em đòi hỏi nhiều hơn, rồi em có bầu, vậy là cưới.

Những ngày tháng đầu tiên về nhà ck, em còn đang học năm cuối, em chưa kiếm được tiền, nên em sợ tất cả mọi người ở nhà chồng, sáng 4h30 em đã dậy giặt đồ, rồi quét dọn nhà cửa. Em và chồng cũng có lúc buồn, lúc vui, lúc cãi nhau,lúc lại hạnh phúc. Phải nói thêm là ck em là người rất gia trưởng, nóng tính, hay soi mói và bắt bẻ. Chỉ cần vào nhà vệ sinh thấy hơi bẩn một chút là ck em đã mắng nhiếc, to tiếng. Em thì hiền lành, và nhu nhược, lúc nào cũng chỉ im lặng. Cuộc sống cứ thế trôi đi, em nhiều lần khóc, nhiều lần buồn tủi. Rồi em có cháu bé thứ 2. Ck em xin làm ở một nơi làm mới. Và từ đây bắt đầu nảy sinh biến cố của cuộc đời em.

Em thấy ck có nhiều biểu hiện lạ, hay đi sớm về quê, đối sử với em lạnh nhạt, không còn tình cảm nữa. Có lần 12h đêm còn lôi lũ bạn cả nam và nữ về nhà nhậu nhẹt, rồi đi karaoke. Em trẻ con nên khi tức giận quá đã nói rằng anh không xứng đáng làm chồng tôi. Anh là kẻ khốn nạn. Có lẽ vì thế mà ck em nảy sinh tình cảm với con bé cùng chỗ làm. Em đã nghi ngờ rất lâu nhưng không có bằng chứng. Cứ mỗi lần nhắc đến chuyện ngoại tình, hoặc em chửi khéo bọn đàn ông ngoại tình là ck em lại dựng ngược lên, bênh vực, nói tất cả là do những người vợ làm cho ck chán nên các ông ck mới vậy.

Nói về em một chút. Ở quê ai cũng khen là vừa hiền, vừa ngoan, vừa xinh gái. Đấy là nhận xét của bà con làng xóm. E thì cũng ko tự nhận mình xinh đẹp gì nhưng hiện tại trên công ty cũng phải vài anh theo đuổi:)):)):)). E có 2 con rồi nhưng dáng vẫn đẹp, em đi làm thì đi đến nơi về đến chốn, chẳng bao giờ tạt ngang tạt dọc, nhiều khi chị em rủ đi ăn uống cũng ko dám đi, nói chung chỉ biết đi làm và về nhà. Ngày nghỉ thì ở nhà dọn dẹp, lau chùi nhà cửa, cũng chẳng dám đi chơi đâu hết. Những ngày lễ, tết, sinh nhật bố mẹ chồng đều mua quà tặng. Cũng chưa từng cãi lại lời bố mẹ chồng, Nói chung là em cũng chưa từng làm gì sai trái hay quá quắt cả. Vậy mà không hiểu sao ck e vẫn bồ bịch.