Em gọi anh là "người nổi tiếng" bởi khi anh quyết định ra đi ở tuổi 30 để lại sau mình là em người vợ, người mẹ chỉ mới 29 tuổi và bên vai mình là đứa con thơ chưa tròn 2 tuổi, mọi người biết đến anh bởi tin được đăng trên mạng, trên tất cả các báo.Có lẽ với em đó là điều anh để lại duy nhất. Giờ đây,mỗi khi nhớ đến anh, em có thể đọc bài báo đó, người ta viết về anh mặc dù sai sự thật.

Mọi người bảo em phải cố gắng gượng mà tiếp tục bước tiếp con đường sắp đến, khó khăn lắm anh à, khi không còn anh nắm tay mình nữa. 10 ngày qua, em luôn thầm ao ước giá như đêm đó em tìm ra anh và kịp kéo anh trở về với hiện tại, trở về với cuộc sống của em và con để mỗi buổi trưa em được nấu cơm cho anh, làm nhưng món anh yêu thích dù rằng luôn bị anh mắng yêu là vợ vụng, anh cũng chẳng biết rằng em luôn hỏi anh "hôm nay vợ nấu ngon ko?", và hạnh phúc hôn anh khi được anh khen, em nhỏ bé khi ở cạnh anh. anh bảo rằng "anh mới 30 mà có đến 2 đứa con, một đứa nhỏ chưa đầy 2 tuổi và đứa lớn 29 tuổi", em vui lắm khi chiều nào cũng được đi cùng anh và con dạo quanh những con phố, được gối đầu bên vai anh, cùng ngắm con chơi đùa. em tưởng gia đình mình sẽ mãi được êm ấm, hạnh phúc, nhưng em đã sai khi anh chọn ra đi, đi khỏi cõi đời này, về nơi mà em và con không bao giờ tìm được anh nữa. em không hiểu lý do, em không biết mình đã sai ở điểm nào, em không tin anh ra đi mãi mãi. ngày ngồi bên cạnh anh, nhìn anh nằm đó, trong tĩnh lặng, em thầm ước anh ngồi dậy và ôm em vào lòng, con bảo rằng ba đang ngủ và chúc ba ngủ ngon, nuốt nước mắt vào lòng em cũng trấn an mình như một đứa trẻ thơ đang có một giấc mơ không đẹp, giấc mơ mãi mãi ám ảnh em suốt quãng đời còn lại.

em chỉ mong anh cho em và con một điều ước, em tham lam lắm, điều ước rất tham lam "hãy trở về với mẹ con em". hãy nắm tay em như trước đây. nhé anh?! ông xã yêu. con nhỏ ở cạnh em ngày nào cũng gọi anh, đòi anh về, nuốt nước mắt vào lòng em ôm con và khóc thầm. Nhóc à, hãy để ba yên lòng ra đi như ba đã quyết định. nhưng ba hãy luôn ở cạnh bên mẹ và con nhỏ, ba nhé. yêu ba mãi mãi, trước đây, bây giờ, và cả những ngày sau.