khi mình ngồi viết những dòng chữ này là lúc bà chị chồng vừa mắng chửi mình, còn chồng mình, mình thật sự mất tin tưởng và ko biết anh đang vô hình đứng đằng sau tiếp sức cho các chị

vc mình mới vào sài gòn làm ăn đc khoảng 3 tháng do mới đầu chị chồng(chị cả ) gọi vào, và thêm 1 lý do vc mình quyết định đi đó là do mình mâu thuẫn với mc về cách sóng, tuy chưa có gì to tát nhưng khi vc mình đi ai cũng nghĩ rằng do vc mih bị bà nói nhiều nên đi.

khi vào tới đây rồi,mihf mới biết chị chồng nghe lời mc "dạy giỗ" mình, chị ta coi thường và xúc phạm mình, lần 1,2 mình ko nói, lần 3 mình chỉ khóc cũng chưa giám cãi láo, lần này tất cả mọi người bao gồm chị 2(nhà mình đang ở nhờ) chị 3 và các cháu+chồng mình đều nói mình nên bỏ qua vì tính chị ta thế, mình âm ức nên ko nghe lời và ko qua lại nhà chị ta. rồi bắt đầu mọi người quay sang nói mình sai, mình là e mà cố chấp, chồng mình nghe lời chị về bắt đầu cũng nói cứng với vợ, mình thật sự bất ngờ và vc mình đã cãi nhau rất kịch liẹt, đại loại anh bảo chị anh chỉ nói ko đc tế nhị, c nói thế là đúng.

vì chồng quá cứng nên mình đã nhún và chịu qua lại để nc, và chiều qua vc mình qua nhà chị ta để giàn hòa, ban đầu mình rất nhẹ nhàng và tránh nói tới những điều ko hay để thêm cãi vã, nhưng rồi cuộc nói chuyện ko mong muốn, mình ưc chế quá có cãi lại chị ta, chị ta nhảy vào đánh mình, chồng mihf dứng im, chị 2 đúng im để chị ta đah minh

chi ta có nói chồng mih kẻ với moi người rằng: mình giận mc, mình vì mâu thuẫn với mc nên mình mói vào đây, rằng mình coi thường mc....minh đã thật sự bất ngờ vì xưa nay chồng luôn nói rằng thương vợ, rằng anh ko bao giờ nói những gì để các chị nghĩ ko tốt về vợ vậy mà a đi kể những điều chỉ có thực một nửa. và khi cuộc nc kết thúc mà ko đem lại điều gì hay ít ra là chồng mình mong muốn thì anh bảo rằng hết rồi, rằng anh ko bao giờ bỏ gia đình, rằng nếu tôi ko qua lại vói chị anh thì anh sẽ bỏ tôi

chị ta là người kiếm ra tiền, chị ta nói gì mc tôi sẽ nghe, nhưng chồng tôi thì sẽ là ko bao giờ, và chị ta đã gọi điện về cho mc tôi, mc tôi cũng nhân thể đó nói tôi và bảo chị ta dạy giỗ tôi

tôi về mà lòng tức giận, dối bời, lo sợ, tôi sợ mất chồng,về tới nhà tôi có gọi chị 2 ra nói: chị bảo e phải làm sao bây giờ? c có khuyên tôi rằng hãy cứ qua lại với chị ta, tôi lại hỏi chồng: anh bảo a sẽ lựa chọn gia dình, tôi chưa bao giờ bắt anh phải chọn, vậy bây giờ nếu toi ko qua lại với chị anh thì anh bỏ tôi phải ko? anh bảo :đúng

.....

tôi ko còn gì để nói.

nếu tôi bỏ chồng thì sao? tôi còn mặt mũi nào để quay về gặp bố mẹ, chỉ mới 3 tháng vào nam mà tôi mất chồng sao?, tôi biết bây giờ anh bỏ tôi, chị anh sẽ tìm cho anh người khác, anh chẳng mát gì còn tôi mất tất cả...

tôi lại nhịn đến gặp chị anh lần nữa như mong muốn của anh, lần này tôi xác định nhịn nhục tới cùng dù chị ta có nói gì. cuối cùng điều gì đến đã đến, chị ta bảo chồng tôi bảo với chị ta rằng: chồng mày bảo rằng : vợ em nó dại lắm, nó xui e ra cửa hàng ở(nhà co cửa hàng), mày là cái loại độc ác, mày xui em tao ra hàng ở để bôi cho trát chấu vào mặt bm tao, may mà thằng em tao nó tỉnh táo, rồi mẹ con người ta đang tình cảm, mày chia rẻ mẹ con người ta....

vậy là những giải pháp để giảm căng thẳng với mc tôi nói với chồng đã đc chòng tôi nói hết với chị ta và bây giờ tôi đến xin lỗi là lúc chị ta xỉ nhục tôi, tôi vẫn phải cắn răng chịu đưng nhưng thật sự tôi đã mất lòng tin ở chồng, tôi ko biết về sau, tôi cần nói những gì và cần giữ bí mật gì cho riêng mình.điều làm tôi ân hận suốt cả đời này đó là đã chấp nhận vào đây để xa cha mẹ, xa anh chị em của mình và giờ là hậu quả mà tôi nhận đc