Chắc có lẽ bản thân em quá vội vã khi cất bước vào nhà ck, bản thân em mới 19t quen anh qua mạng face. Em chỉ tìm hiểu qua thôi mà đã vội vàng quyết định ký vào đkkh. Sau 2 tháng đăng ký, vc em tổ chức đám cưới. Anh người Hải Phòng, còn em là ng Cao Bằng, khác tỉnh cách sống khác nhau. Em biết là vậy nhưng mà em chỉ nghĩ là vì tình yêu 2 đứa. Gia đình a ko khá giả gì, em thông cảm. Nghe anh kể cuộc đời anh hồi bé, bởi lẽ anh là người từng trải qua nhiều sóng gió, anh chính chắn và hơn nữa, em chỉ nghĩ rằng là em có thể có 1 chỗ dựa tốt. Vì anh là người chỉ dạy em nhiều cái đúng sai trong đời. Số em cũng khổ cái là bố mẹ xa nhau, sống ly thân. Cuộc sống em tự do tự tại nó quen rồi nhưng em chưa làm điều gì trái với lương tâm. Vì bản thân em hiền lành, nhát người lắm, cơ bản là sống ở vùng quê mà. Không biết trời sai đất khiến làm sao em lại lấy anh nữa, xa quê hương xa cả bố mẹ. Sau khi em cưới, tính đến giờ có được 6 tháng thôi mà xaỷ ra bao nhiêu là lần cãi vã, rồi mọi chuyện em thấy chả có gì là to tát cả; ví dụ như em làm đồ ăn ko ngon hay ko biết nấu ăn (cách ăn uống vào bếp ở đây nó khác hẳn ở nhà), cái tính gia trưởng nóng tính bố láo lúc nào cũng muốn người khác theo ý của anh ngày càng được lộ rõ. Em cảm thấy tủi thân va hối hận lắm nhưng trót có con vs a rồi, bé đang đc 18w. Nó ko có tội nhưng a lúc nào cũng đem e ra trách móc làm e nhiều lần khóc suy nghĩ nhiều, chửi vk, ra câu nào lọt tai đâu nào là đmm mày tao đủ trên đời. Cưới nhau lâu mà a ko chịu đi làm, mặc dù đây nhiều chỗ tuyển. anh nói ko phù hợp vs a, thành ra phải ăn bám nhà mẹ ck, e cũng sốt ruột cho con lắm. Đã ko có tiền thì lại ko đi làm, sau này lấy gì nuôi nó. Lúc nào anh cũng áp đặt ng khác vào khuôn khổ, sai vặt vk ko làm thì bảo là ko tôn trọng ko biết cư xử với ck. Đến mẹ đẻ a, a còn dám đánh, e là gì đâu. Lúc nào a cũng cho là mình đúg. E lúc nào cũng phải xl trong tình trạng ko biết bản thân sai chỗ nào cho qua chuyện. Qua rồi, bao giờ giận, a đem ra nhai lại, ko trả lời lại thì bảo khinh thường, tl ko đúng ý thì lại lôi ra chửi, dỗi. Em muốn bỏ ngay con ng này lắm nhưng thương con chưa ra đời. Anh còn dám ns "T vay tiền cho m phá thai rồi về quê m đi, t ko muốn sống vs m nữa, loại vk k biết điều!" E cũng cạn tình cạn ngĩa vs nó rồi, vui thì ko sao buồn đem e ra cắn véo. Em đau lắm, đau cả tinh thân lẫn thể xác. E giờ chỉ sợ con ng này chứ ko còn tình nghĩa nữa rồi, thích lấy vk 2 cơ mà!