Thật k biết tâm sự cùng ai về vấn đề nan giải này

Chuyện là em lấy chồng cũng đc 3 năm có đứa con gái 2 tuổi. Nhà chồng noi chung là dễ chịu k soi mói xét nét gì nhưng dù gì cũng là " nhà chồng" dù có dễ hay thoải mái cỡ nào mình vẫn k thoải mái bằng "nhà mẹ đẻ" đúng không các chị???

khi cưới và khi có đứa con , chồng e có bảo ở bên nội cả tuần rồi thì cuối tuần cho 2 mẹ con về ngoại chơi.....(hoàn cảnh nhà em thì 1 mẹ 1 con nên khi lấy chồng cũng tội lắm)....e nghe e mừng ghê... cám ơn đời vì lấy đc người chồng tâm lí

nhưng nào ngờ....thời thế thay đổi....khi con lớn 2 vc đi làm... con bé ở nhà bà nội chăm....chồng e lại bảo "cả tuần đi làm, con thì bà chăm, cuối tuần cứ chỉ chăm chăm về bên ngoại là không được, em nên bỏ cái tư tưởng hở ra 1 tí là về ngoại đi......" u là trời....chuyện gì đang xảy ra zị....e cũng đâu phải là k biết ý...nên 2-3 tuần e mới nói vs chồng cuối tuần e về ngoại....ủa em làm gì sai hả mọi người 🤔

nhà chồng thì có ba mẹ chồng, anh chồng,chị chồng cuối tuần cũng đưa cả gia đình sang chơi....chồng em nói ba mẹ già muốn cuối tuần con cháu quây quần ăn uống....thế mẹ e thì sao....trong khi e ở đây quây quần với nhà chồng...mẹ e thui thủi 1 mình....2-3 tuần e mới nói về mẹ 1 lần vì biết ý như thế....vậy mà cứ mỗi lần nhắc tới việc về ngoai là 2vc lại to tiếng.

e cảm giác chồng e có định kiến gì với mẹ em á....mỗi lần nhắc tới thế nào cũng cãi nhau...

trong đầu em đã từng có lúc nghĩ đến chuyện li dị vì mỗi lần to tiếng là chiến tranh lạnh cả tháng....e k còn muốn đôi co.....a lớn tiếng ok em im lặng...a muốn nói gì nói.....xong thì ai làm việc của ng ấy....e k còn muốn nói chuyện hay tiếp xúc gì hết....

e viết hết tâm tư của e lên đây cho nhẹ bớt chứ thật sự k thể nói cùng ai hay đăng stt lên fb zalo đại loại thế....sợ mẹ e biết sẽ buồn vì cuối tuần mong ngóng con gái đc nghỉ làm cho cháu về chơi....e toàn lấy lí do này lí do kia chứ k nói là chồng k cho về....ai nói e sợ chồng cũng đc....e nhịn để k phải đi đến hướng giải quyết cuối cùng....còn ai có cách nào chia sẻ cho e với....tính em cứ lớn tiếng là em im....e k muốn cãi qua cãi lại và cũng k muốn nc sau khi cả 2 đã nguôi giận.....