Tự dưng hôm nay thấy vui vui nên mở top này. Vợ chồng tớ lấy nhau hơn 8 năm rồi, có 1 nhóc sắp vào lớp 1. Từ hồi lấy nhau đến giờ vợ chồng thỉnh thoảng cũng hục hặc tí chút, xong lại đâu vào đó cả. Tính đến giờ nhà tớ vẫn gần như hồi còn đang cưa cẩm, nhờ vào tính lãng mạn của cả 2 vợ chồng. Công việc bận lại thêm con cái nên bao giờ bọn tớ cũng cố gắng thổi thêm chút gió mát cho đời vui hơn hihi. (tiếc quá đang dùng mobile nên không gắn được emotional icons.)

Tớ đang ôn lại một chút kỷ niệm từ sau khi kết hôn, mẹ nào có thì vào chia sẻ để tớ học hỏi thêm nhé, hi.

Ví dụ như có lần chồng tớ bảo chiều đi công tác sài gòn, sáng sớm ông ấy ra khỏi nhà rồi, tớ 8h mới làm nên không đi tiễn được. Thế là buổi trưa tớ xuất hiện lúc 11h ngay trước tòa nhà ông ấy làm việc để tạo bất ngờ. May thế nào vài phút sau thấy chồng xuất hiện. Tớ lon ton tới gần, không rủ đi ăn trưa mà tặng 1 gói lạc rang (chồng tớ thích ăn lạc rang vợ làm he he), 2 quả quýt tráng miệng, thêm 1 bông hồng thơm nức, hôn gió 1 cái rồi bye bye. Chồng ngớ người 1 lúc rồi tủm tỉm cười có vẻ sung sướng.

Trước khi lên máy bay nhắn tin rất tình cảm. Tối đến lại gọi điện thoại hỏi han. Theo lịch họp xong còn tung tẩy nhưng ox tạo bất ngờ cho tớ, về sớm hơn 1 ngày, tối t7 vợ chồng tớ dining out he he. Mỗi khi giận dỗi, nhớ lại kỷ niệm đó, tớ có dũng khí để làm lành với chồng. Hi hi (icon toe toét và có trái tim nhé)

To be continued.........