chuyện gia đình, ko ai "vạch áo cho người xem lưng", cơ mà em ức chế quá càng kìm nén càng khó chịu, viết ra xả xì tress tý chứ thế này em mệt đầu lắm!

chả là anh trai đầu em yêu chị cùng lớp,dẫn về nhà bố mẹ ko đồng ý vì chị í nhiều tuổi hơn, với lại vừa học đh xong nên bố mẹ em bảo lo cv đã, thế rồi chị í đi lấy chồng, anh trai em buồn lắm, đùng cái ốm đi khám bệnh, quen bà chị dâu hiện giờ (bà í làm chân sai vặt cty gần đấy nhưng suốt ngày lảng vảng bên bệnh viện này và có lần em qua khám thì thấy mấy tay bác sĩ, y tá nói chuyện ong bướm với bà này nhưng em nghĩ là trêu đùa cho vui với lại nghĩ bạn bè bt của anh nên cũng ko để ý tới nữa), mới quen nhau đc hơn tháng thì dẫn bà này về nhà, ko ai thích cả, đùng cái mấy hôm sau anh trai em dẫn về lần nữa bảo cưới, ko ai đồng ý cả thế là bà này mạnh mồm tuyên bố là đã có bầu! bố mẹ vẫn kiên quyết ko đồng ý, bà í bảo ko đồng ý cũng cưới!(gớm mặt chưa?), rồi gọi điện , nt cho em (lúc đó đang học trong sg) khóc lóc bảo chị sẽ nuôi con 1 mình, sẽ đi thật xa....bla bla...đủ thứ trên đời...em nhẹ dạ quá, tin ngay và gọi điện về tác động tới bố mẹ, ông anh trai quý hóa của em thì nghe nó bày mưu cũng nhịn ăn uống cả tuần, bố mẹ em thấy ko lay chuyển đc thì cũng phải chấp nhận, thế mà cưới xong thì con em họ em mới bảo thấy nó vẫn dùng bvs mà? gần nửa năm sau mới có bầu! cả nhà em ăn quả lừa to đùng mà ko ai biết ngoài em!em từ đó đã ko thích nó nữa rồi nhưng vẫn ko để ý nữa vì dù sao cũng là vợ của anh mình rồi.

thế nhưng, cưới về đc 1 thời gian thì em thấy nó ko động tay chân vào việc gì cả? em nói thì nó bảo chị chẳng biết làm gì cả???em làm đi!hơ..hơ..điên quá em mới bảo cái gì ko biết thì hỏi chứ? chả nhẽ ko làm mãi à? thế là nó to tiếng với em, 2 đứa cãi nhau, em đã ko thèm nói với nó nữa mà bảo với mẹ là bảo lại chị dâu đi, con ko muốn cãi nhau với bà í nữa, mà mẹ em cũng hiền quá cơ, chưa thấy ai như thế nữa, mẹ chưa bao giờ to tiếng với ai 1 câu, bà chẳng nói gì và rồi lại tự bà đi làm hết(chắc mẹ em nghĩ nó đang có bầu nên mệt),ức chế quá em cũng chẳng nói đc j...rồi còn nhiều việc nữa nhưng em ko thèm để ý tới...

nhưng suốt mấy năm làm dâu, bà í ko động tay chân vào việc nhà, đi đi về về thì mặt nặng như chì, cuối tuần thì về nhà ngoại chơi rồi ở bên luôn (dù 2 nhà cách nhau tầm 3km) để trốn việc nhà, quần áo chỉ giặt mỗi của bà í, dù là giặt = máy giặt đấy ạ, có 1 bộ cũng bỏ máy giặt trong lúc quần áo cả nhà có mấy cái vẫn để y nguyên! đi làm cứ đến giờ ăn trưa về ăn xong, ngủ trưa..tối thì ăn tối xong, đi chơi bên chị gái gần đấy, bát đũa để mẹ chồng dọn rửa, nấu ăn có mẹ chồng nấu... rồi ông anh em đi xkld,bao nhiêu tiền làm đc đều gửi về cho nó, nó đứng tên hết, nó đâm ra coi thường bố mẹ chồng, nó chê cái máy tính bố chồng đang dùng là đồ vứt đi, đồ ma...ko cho cháu chơi cùng ông bà, bố em nghe thấy mới nạt nó, nó chửi luôn cả bố em..thế mới láo chứ?!bố em gọi sang nhà nó thì bố mẹ nó ko dám gặp, cũng ko nói gì mà lại gọi điện mách với anh trai em, bố em điên tiết đuổi nó đi, ít bữa nó lại mò về ở, nó sang nhà chị gái gần đấy chơi bảo là nhà đó(nhà em) là nhà trọ của nó thôi, khi nào bà nội em mất thì nó đc mảnh đất rộng đấy rồi xây nhà luôn thể!(nó ăn nói mất dạy thế đấy), em đã gọi điện sang nói với anh trai nhưng anh ko tin, cứ bênh nó chằm chặp, ngày nào nó chẳng nói chuyện với anh trai qua đt, kể lể chuyện ở nhà khổ sở thế này thế kia...rồi thì nó liên tục đi công tác, có hôm cả tuần liền (mà nó là nv quèn, sếp với nv khác ở nhà mà nó lại đi ctac?), thế rồi em và bố em biết nó léng phéng với thằng khác, nói với anh trai mà anh ko tin, có cả sim tin nhắn nữa..mà anh trai em bảo bạn bè trêu đùa thôi...lúc này em mới thấy anh trai em mê muội, nói thế nào cũng ko nghe, rồi còn bảo do mọi người ko thích nó nên nghĩ oan cho nó...

rồi nó gieo rắc cái gì vào đầu ông anh trai mà để ông anh cãi nhau với bố mẹ,mấy anh em lại mất tình cảm, cả nhà em lại loạn cả lên vì nó,anh em họ hàng ai cũng ghét nó, hàng xóm cũng bảo con này ko phải đứa vừa, nhưng ông anh trai quý hóa thì nghĩ..nó đang bị oan!

rồi khi ông anh về thì em mới biết là ông anh sợ vợ...hèn gì mà nói gì cũng ko "thẩm thấu" đc.

mẹ em thì quá hiền, chưa có bà mẹ chồng nào như thế cả, các mợ, các dì cũng bảo chưa thấy ai như mẹ mày!

thế là mấy năm về làm dâu, ko phải động tay động chân vào việc gì, chỉ việc ăn và ngủ,(dạo này còn lên face than khổ), nhà cửa đã có mẹ chồng lo, bố chồng nằm viện ko đc câu hỏi thăm, ít bữa mang cân đường, hộp sữa đến như hàng xóm! mẹ chồng ngã sưng chân cũng ko 1 lời thăm hỏi? chưa 1 lần đi chợ nấu ăn hay giặt giũ cho cả nhà, rồi em đi lấy chồng, nó lại gọi đt kể với chồng em là em thế này thế kia, nó ngồi nói chuyện với người lớn mà vênh mặt lên như dân chợ búa...ròi còn chửi cả bố mẹ chồng...

nhưng nó sợ em vì những chuyện em ko thấy thì thôi, những chuyện nào mà có em ở đấy thì em nói ngay, nên nó thấy em về chơi là nó ko thích, tránh mặt em ngay.

đúng là em cũng đi làm dâu, nhưng em chưa bao giờ nghĩ trên đời lại có đứa con gái lười nhác, hư hỏng, mất dạy đến thế! cơ mà cũng giận mẹ em vì hiền quá, giận anh em nhu nhược quá nên nó đc thể,bố mẹ em lại thương anh trai quá(vì từ bé đã đc chiều nhất nhà rồi)

giờ ông anh trai và nó vừa chuyển ra ở riêng, đi cũng chẳng nói câu nào, thích thì về, cứ như nhà ko có chủ ấy! tưởng đi cho bố mẹ thoải mái, ai dè ít bữa nó lại xúi anh về lấy cái này, cái kia...em đã bảo thẳng với anh trai là ko anh em gì nữa!nhìn bố mẹ em rầu rĩ mà em xót quá, nghĩ đến ông anh trai thì tức nghẹn...

giờ nghĩ đến về nhà bố mẹ đẻ lại chán ko muốn về...càng nghĩ càng thấy buồn, bực...