Em thấy WTT mấy hôm nay hót hòn họt với mấy vụ ngoại tình (em cũng đã đóng góp 1 tý ở topic http://www.webtretho.com/forum/f188/di-danh-ghen-ma-con-bi-an-tat-nguoc-1185560/), nghe các chị bảo em kể chuyện duyên duyên nên em lại tìm chuyện vui vui kể cho các chị các mẹ nghe cho đỡ căng thẳng. Hy vọng mấy nhân vật chính của em không lên đây để phân bua, vì dù sao kể chuyện là kể theo con mắt chủ quan, có thể với người này đúng nhưng với người kia lại không đúng nữa rồi, chân lý hôm nay không đúng đến ngày mai mờ.

Hồi trước, cái thời mà vẫn còn "ngây ngây thơ thơ", em cũng lãng mạn phết, nhìn tình yêu toàn màu hồng rực rỡ. Nhưng rồi những chuyện xung quanh và những cuộc hôn nhân mình chứng kiến, sao mà chán ngán và đáng buồn đến thế, nhiều lúc còn sợ ứ dám lấy chồng, nhưng vì sợ hơn khi mẹ bị hàng xóm chê có cô con gái gần 30 rồi mà vẫn còn ế chổng ế chơ nên đành phải nhắm mắt đưa chân, hôn nhân của em vẫn chưa đến hồi phải lên WTT kể chuyện, nhưng nhiều câu chuyện em muốn chia sẻ phết, một là thỏa mãn cơn khát viết lách bấy lâu nay vì sinh con mà hoen ố với tã lót, hai là để cho các chị các mẹ ở WTT có tý không khí vui vui dù câu chuyện đượm màu u ám.