Các mẹ thông thái ơi, mình rối quá. Chuyện là thế này, do mẫu thuẫn kéo dài và không còn tình cảm với chồng, mình đã nộp đơn ly hôn (đơn phương), Tòa gọi lần 1 chồng mình ko chịu hợp tác. Mẹ chồng, các chị chồng và chồng ko muốn mình ly hôn nhưng nhắn tin, gọi điện, chửi bới mình thậm tệ, họ đổ hết mọi tội lỗi lên đầu mình, tất cả sai trái của họ đều là “vì mày nên nó mới thế”. Mình chán, ức chế không thể chịu nổi. Mọi lời lẽ khốn nạn, bẩn thỉu, xấu xa nhất họ dành để chửi mình. Hiện tại con mình (38 tháng) họ đang giữ, họ cấm không cho mình đến nhà đón con, gặp con. Chồng chửi mình là “con đĩ, con cave, con khốn nạn bla bla bla…”, rồi dọa đánh, dọa giết mình. Người mà mình đã từng gọi là chồng dọa là kể cả nếu mình được quyền nuôi con thì cũng: “đố mày đến đón con tao đi được đấy” “tao mà gặp tao đập chết…”. Mình thấy chán nản với hành vi vô văn hóa của chồng và gia đình chồng quá. Hiện tại chồng mình không có công ăn việc làm, còn mình thì đang đi làm xa nhà (mình phải thuê nhà), liệu mình có được quyền nuôi con không? Nếu khi Tòa giải quyết cho mình nuôi con mà nhà chồng vẫn kiên quyết giữ con, giở thói côn đồ thì mình phải làm sao? Mong các mẹ thông thái lời khuyên :(

P/s. nếu vì con mà không ly hôn nữa, liệu mình và con mình có thể sống hạnh phúc trong cái gia đình côn đồ, bẩn thỉu đó k nhỉ?