Chào các mẹ. Mình đang rất cần sự tư vấn của mọi người.

E sinh năm 91. Người yêu 86. Người yêu e thì cũng gọi là dân xã hội, hồi trước đánh nhau các kiểu có hết, báo nhà, đập đá......nói chung rất nhiều tật xấu. Có thể nói a là người gia trưởng nhưng khá chiều người yêu. Mẹ a mất cách đây 4-5 năm rồi.

E thì ngoan ngoãn hiền lành học trườg danh tiếng. Ko hiểu sao e lại yêu anh. Nói thật với các chị là e nói ko khéo tẹp nào cả. A thì nói đâu ra đấy không ai bắt lỗi được.

Nhà e ở Hà nội, còn a thuê trọ ở đây.

. Có thể nói từ khi yêu e e thấy a thay đổi khá nhiều tật xấu. E bắt bỏ thuốc lá uống ít rượu thôi. Ko phá tiền của bố nữa, e nói rất là nhiều . Có lần nói chuyện tiền nong với a e với a cãi nhau rất to, a bảo a có tốn tiền thế nào cũng ko cần e phải lo, nhà a khuyết 1 vế nên ko thể lành lặn như bthg được các kiểu.

Yêu nhau đc 5 tháng e có phát hiện a trước đây có đập đá.

E gọi điện thoại hoi a đã đập đá bao giờ chưa? Gần đây có đập ko?

A trả lời e là trước khi yêu e a có chơi . A bảo từ khi yêu e a lâu lăm mới dùng 6 tháng rồi. Hôm ý e buồn lắm. Khóc như mưa. Nửa đêm gọi đthoai khóc đòi chia tay. Hôm sau a nt xin lỗi các kiểu e lại mủi lòng. E bắt hứa là ko có lần sau đâu còn lần nữa thì chia tay.

Thi thoảng có a e bạn bè a ý uống bia cùng mà ngủ ở phòng a ý là e đều nhắn tin nhắc a ý đung có tụ tập đập đá các kiểu. E mà phát hiện ra thì thế nào a tự biết. Có người ở cùng a ý là e ko an tâm rồi lại nghĩ linh tinh e lại nt cho a ý như thế. Vì e ở nhà e nên ko kè kè bên cạnh được.

E vẫn yêu vẫn chấp nhận a ý vì ko có ai hoàn hảo cả chỉ hi vọng a ý thay đổi thôi. Nhiều lúc e cũng nghĩ chán nản lắm có ý định chia tay rôi lại thôi vì bây giờ mà chia tay ko biết a ý tnao nữa. Nhà a ý cũng rất quý e. Mọi người bảo e có nên nói chuyện a ý đập đá với bố a ý để cùng giải quyết ko?e cũng thương bác lắm. Bố a ý là người nghĩ rất chu đáo đâu ra đấy. Và chỉ có bố a ý nói a ý mới sợ .

Dạo này e rất hay nghĩ về chia tay a ý nữa. Vì 2 năm nữa bố a ý có khi bắt a ý về quê xin việc ở quê. E thì nhà ở đây ,bố mẹ e cũng ko biết có đồng ý a ý ko nữa vì bây h mà lấy nhau thì e phai về quê làm. Co the bố mẹ sẽ phản đối vì sợ con gái khổ.

Rơi vào tình cảnh này e khó xử quá. Thỉnh thoảng toàn ngồi khóc 1 mình. Mọi người giúp e xem e phải làm thế nào bây h.