Chồng mình có một cô người yêu cũ, mình không biết chính xác là ai, vì ox có nhều em ngày xưa lắm. Nhưng em này chắc là dai nhất, mặc dù mình cưới đã lâu (4 năm) nhưng gần đây em ấy hay gọi điện vào điện thoại (trước đây chồng xài, bây giờ mình xài) hễ thấy mình nghe máy là em im re, không lên tiếng. Còn chồng mình nghe máy là em ấy à ơi, kiểu sao anh sợ vợ thế à, không dám nói chuyện với em sao, hic, hic Nhưng chồng mình chẳng sợ vợ tý tẹo nào mới tức chứ.

Hỏi chồng thì chồng bảo ai rảnh đâu mà liên lạc, bây giờ có vợ con rồi, lo làm ăn chứ hơi đâu mà léng phéng. Mà chồng còn không nhận ra giọng em ấy (chắc là chồng giả vờ cho mình khỏi điên tiết) chứ các em ngày xưa, em nào cũng bóc tuốt tuột, làm sao mà không nhớ giọng nói được.

Thực sự mình cũng không lo lắm chuyện có xảy ra vấn đề gì với em này. Nhưng mình điên tiết cái vụ hay nhá máy, nhắn tin buổi tối rủ đi caphe lắm, với lại biết đâu được có lúc nào đó em ấy có cơ hội gặp chồng mình mà cứ lăn vào thì phức tạp lắm.

Nhờ các bố giàu kinh nghiệm cho em xin ý kiến, nhờ các mẹ tư vấn giúp các xử lý với ạ.