Em là 1 người đã có chồng, có con. Ở tuổi 23, em vẫn còn trẻ con, vẫn còn đủ thứ để mơ mộng....

8 năm trước, em học cùng và yêu anh - thứ tình yêu trẻ con ngốc nghếch ko 1 lần đi chơi, cũng chẳng 1 lần dám cầm tay nhau, tình yêu đó chỉ kéo dài vài tháng, nhưng đủ sâu sắc để em nhớ anh đến tận bây giờ. Mình ko gặp nhau nhưng mỗi khi buồn vui anh vẫn luôn bên cạnh em, như 2 người bạn bình thường

Em vẫn giữ tình cảm cho anh, nhưng em ko muốn ảnh hưởng đến anh. Em gặp và yêu chồng em khi tình yêu dành cho anh em đã chôn chặt trong tim mình... Vẫn nhớ anh, nhưng chỉ dừng lại ở nỗi nhớ..........

Từ khi lấy chồng em và anh cũng ít liên lạc, anh nói ko muốn để chồng em hiểu lầm. Rồi chồng em có bồ, bao lần em khuyên nhủ, bao lần em cố gắng chịu đựng vì muốn giữ bố cho con mình nhưng đều chẳng ích gì.... Sau những lần cố gằng chăm sóc gia đình mà chồng ko thay đổi.... em chán chồng....... anh ạ. Chồng em vẫn thỉnh thoảng đi qua đêm, vẫn hay " chồng, vợ " với con bé đó....... nhưng em ko còn tình yêu để ghen như những ngày đầu... chỉ buồn...

1 ngày tình cờ, mình đi chơi với những đứa bạn, vẫn nói những câu chuyện ko đầu ko cuối, vẫn cái kiểu nói chuyện đểu đểu ấy.... anh ngồi đó, lặng lẽ cầm tay em....... 1 thoáng ngỡ ngàng vụt qua.... anh nói thầm với em " Anh xin lỗi em ", chỉ có vậy, mình ngồi cạnh nhau, ko nói gì, ko làm gì....... em biết tình cảm dành cho anh vẫn còn.......

Mình đì về.... anh bất ngờ kéo em lại... và hôn em........... nụ hôn đầu tiên......Cảm giác hạnh phúc ngập tràn....... !!!

Em hiểu 8 năm qua em luôn giữ hình ảnh của anh trong tim... Em biết mình làm vậy là có lỗi với chồng con em. Nhưng em tự an ủi rằng " ai cũng có những giây phút ngoài chồng, ngoài vợ ", em và anh chỉ dừng lại ở đó, chỉ có vậy thôi.... Sẽ vẫn là bạn, vẫn là anh em tốt, vẫn luôn bên cạnh nhau mỗi khi vui buồn qua điện thoại........

Chồng em càng đi...... em càng thấy nhớ anh nhiều lắm.......... nhưng em có lòng tự trọng của em......... em sẽ ko làm gì có lỗi với con em nữa đâu........

Cám ơn anh vì đã làm cho em vui mỗi khi em buồn..........