Chào các bạn, lâu lắm rồi, nay lại phải vào đây để xả, buồn ghê gớm. Mình cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu, chuyện của mình cũng chỉ xoay quanh cái tiêu đề thôi.

VC mình: yêu nhau tuyệt đối, mình tin như thế, nên những điểm yếu của chồng hay của mình thì cả 2VC đều dễ dàng bỏ qua cho nhau. 2 năm yêu + 6 năm chung sống, cũng có nhiều khúc mắc giữa 2VC nhưng rồi cũng dung hòa được, chỉ mỗi điều này làm mình mệt mỏi.

Tính cách của mình quá mạnh mẽ, và rất nóng nảy, thì chồng mình lại ngược lại, điềm tĩnh, có vẻ yếu đuối. Mình từng đi xem bói, thầy bói bảo 2VC con mà đổi chỗ cho nhau thì tuyệt. Mình biết đây chính là điểm yếu của mình và của chồng, nhưng cố cải thiện mà không được. Mình muốn để chồng tự quyết một điều gì đó, nhưng quay tới quay lui một hồi rồi kết quả là lại do mình quyết định, mỗi khi VC cãi nhau, mình cố gắng nín nhịn, chờ đến lúc 2 đứa bình tĩnh để nói chuyện, nhưng rồi đến lúc đó, mình lại còn làm to hơn!

Nhiều lúc muốn buông tay, mặc xác chồng, muốn làm gì đó thì làm, nhưng mình sợ, sợ một lúc nào đó con mình ko có cơm ăn, áo mặc, sợ phải đối mặt với thất bại của chồng.....

Còn chồng, thì hình như mình càng ngày càng làm cho chồng bị lấn át đi, chuyện nhỏ, chuyện to gì cũng hỏi vợ, đến mức bực cả mình. Nhiều lúc mình nói, sao chồng không quyết đi cứ cái gì cũng hỏi ý kiến vợ, lúc bực thì chồng bảo: chồng quyết lỡ không như ý thì vợ lại trách, lúc vui thì chồng bảo: tôn trọng ý kiến của vợ.

Mà như vậy chồng lại trở nên tự ti trước vợ, đến khổ, hễ vợ nói phật ý là suy diễn, rằng vợ giỏi rồi, chồng thì dốt này dốt nọ.... Tất nhiên là chỉ nói miệng rồi hôm sau quên mất, nhưng nói thật càng ngày mình càng thấy đây là vấn đề lớn nhất của vợ chồng mình.

Nhớ có lần mình đọc đâu đó, rằng thì là mà người phụ nữ thành công nhất là lái chồng theo ý mình, vậy mà giờ đây, mình lại nản với cái đó đây. Mình chỉ ước ao sao cho chồng mình quyết đoán hơn, để mình được nghỉ ngơi đúng nghĩa....