Gặp em Tuyên 28 tuổi vào một buổi sáng chủ nhật, với vẽ mặt ể oải vì mất ngủ. Hỏi em mới biết do đêm qua con em nó bị co giật la hét cả đêm cả nhà không ai ngủ được hết. Em chia sẻ do mình lớn lên tại vùng đất bị ảnh hưởng chất độc hóa học từ thời chiến tranh để lại. Nên bây giờ 3 người con em sinh ra đều bị ảnh hưởng, người con đầu 11 tuổi bị câm điếc bẩm sinh, người con gái thứ 2 bãi não nằm một chỗ, với hy vọng phép màu sẽ đến và mong muốn có một người con lạnh lặn em đã sinh thếm một bé thứ 3. Nhưng đã 9 tháng tuổi em vẫn chưa biết làm gì hết, và có những biểu hiện bệnh giống như 2 người anh chị đầu. 

Người chồng cũng bệnh tật sức khỏe không đảm bảo nên ở nhà chăm mấy người con bệnh, tranh thủ khi các con ngủ anh đi kiếm thêm con cá, con cua làm thức ăn cho các con.

hình ảnh

Gia đình không nhà cửa, đang ở một nơi đất hoang sẽ giải tỏa vào tháng 10 này.

Thật đáng thương cho gia đình em. Chúng ta thầm nghĩ lại, với cuộc sống của mình không được như nhiều người nhưng cũng không đến nỗi bị đát như cô gái này. 

Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người để em vượt qua giai đoạn khó khăn của cuộc sống.

Youtuber_Huy Hùng Tv