Bạn đã từng đọc câu chuyện về 86.400 đô la trong 1 tài khoản ngân hàng không lãi suất, dù bạn không làm gì thì số tiền vẫn mất dần và hết về cuối ngày? Sang ngày mới bạn lại có 86.400 đô la mới. Tài khoản này cũng sẽ biến mất khi bạn không còn trên cõi đời này nữa. Bạn sẽ làm gì với 86.400 đô la mỗi ngày như vậy? 

Đọc rồi, bạn sẽ dễ dàng nhận ra rằng bạn sẽ phải học cách để sử dụng có ích nhất, sinh lời nhất 86.400 đô la kia để mỗi ngày bạn mang về được cho bản thân mình của cải, kiến thức, yêu thương, khiến cuộc sống của bạn có ý nghĩa nhất. Bạn cũng sẽ nhận ra rằng chính bạn chứ không phải ai khác là người làm chủ cuộc sống của mình, làm chủ mỗi phút giây bạn sống trên đời và khiến mỗi phút giây đó lãng phí hay thành mãi mãi là chính trong suy nghĩ và hành động của bạn. 

Một cách tham vọng, topic này mong muốn mỗi sẻ chia, mỗi đóng góp là để giúp mỗi người tùy từng hoàn cảnh của mình mà sử dụng triệt để nhất, hữu ích nhất từng "đồng tiền" trong số 86.400 đô la kia, để cuối mỗi ngày bạn đi ngủ với nụ cười và thức dậy với niềm hứng khởi. Đó là khi bạn biết giá trị của bản thân với chính mình và với người khác; biết sống có mục đích, có trách nhiệm với chính mình và với những người mình yêu thương; biết cho đi yêu thương và nhận lại yêu thương... biết làm chủ cuộc đời của chính mình dù phía trước có lắm thác ghềnh, thử thách - bạn tự biết "biết tự"!

Giữa những cảnh đời éo le, ngang trái; những tâm sự đẫm nước mắt đau khổ, chia ly hay những câu chuyện hỉ nộ ái ố rất đỗi đời thường ở f188 mới thấy chữ "Tình" chưa bao giờ mai một. Đó đây có những topic sẻ chia cách trao gửi yêu thương, cách đối nhân xử thế và cả những topic chia sẻ kinh nghiệm gối chăn. Tất cả đều mang trong mình cái tâm vì đồng loại, để hướng tới một cuộc sống tốt đẹp hơn, ý nghĩa hơn, khi yêu thương trao gửi sẽ nhận lại yêu thương. Tin rằng, người đặt nền móng cho topic này cũng mang trong mình cái tâm như thế! Và cả những sẻ chia giúp xây tầng...

Chúc cho tầng mới xây nhanh, chúc mỗi người ra vô topic này đều có thể tìm thấy gì có ích cho bản thân, cho cuộc sống; chúc mọi người đều "biết tự" tìm ra hành trình tìm về hạnh phúc của bản thân nhé!

P/s: Tớ xém choáng với nhiệm vụ xây tầng của anhgia\, thực ra là định trốn, hị hị. Trân trọng lắm tình cảm của các bạn, yêu thương lắm những sẻ chia và mong muốn thật nhiều những phụ nữ đang nghe cái tôi lên tiếng có thể tìm thấy một điểm tựa về tư duy nơi đây để thắp hồng ngọn lửa tình yêu trong trái tim và ngôi nhà của chính mình! Yêu mọi người! ^*^

Link tầng cũ đây nhé mọi người:

http://www.webtretho.com/forum/f188/nguoi-phu-nu-biet-tu-yeu-minh-va-hanh-trinh-tim-ve-hanh-phuc-1593668/index193.html