Chào các mẹ .Em lấy chồng đã được 5 năm hiện nay em 30 tuổi nhưng không có con , cuộc sống vợ chồng cũng không hạnh phúc vì nhiều lí do . Em đã ly thân gần 2 năm sau khi ly thân em không muốn bước tiếp 1 bước nữa nhưng lại khao khát được làm mẹ như bao phụ nữ khác. Em cũng đọc trên mạng thấy rất nhiều cách như : xin con nuôi, xin tinh trùng từ ngân hàng, mua từ bên ngoài .... Nhưng em lại băn khoăn nhiều thứ về tài chính, khả năng mang thai, nếu xin trực tiếp thì như thế nào ?? bệnh tật ?? .  Cuối cùng em chọn con đường nhận tinh trùng trực tiếp từ 1 người bạn rất thân giới thiệu nên cũng rất tin tưởng. Người cho chẳng đòi hỏi gì cả chỉ mong muốn giúp em vì em là bạn của cô bạn đó. Anh ta là một nhân viên ngân hàng , chiều cao trên 1m65 cũng ưa nhìn, có thiện cảm, trình độ thạc sỹ với những điều đó em cũng yên tâm. Em và anh ấy đã quan hệ vì em ở xa nên cũng không lo chuyện gặp lại hay có tình cảm. Em ở cà mau còn người đó ở sài gòn. Việc hiện tại bây giờ em vừa mừng vừa lo vì em đã có thai nhưng lúc nào cũng suy nghĩ sau nay nên đối diện với con, nói với con cha con là ai ?? hay chỉ bảo cha đã chết mà nó không bao giờ được nhìn thấy mặt ???. Xin mọi người những bà mẹ đơn thân muốn có con , hay những người mẹ đã từng xin tinh trùng cho em biết giờ em phải làm gì đây ??.Cho em những lời khuyên chân thành khi rơi vào hoàn cảnh như em. Thật sự em rất lo lắng và suy nghĩ nhiều.

Xin chân thành cảm ơn mọi người.