Chào mọi người, em ko biết mình vào đúng nơi không, em là con trai, năm nay 26 tuổi. Cuối 2016 em tình cờ quen một người nhỏ hơn em 2 tuổi, em là quản trị một fanpage, quen nhau khi cô ấy thất tình và kể cho em nghe chuyện của cô ấy.

Cô ấy yêu người con trai đi học xa - Nhật Bản, có thai với nhau 5 tuần thì phá thai bằng cách uống thuốc. Sau đó khoảng nửa năm thì cũng lại mang thai :( Rồi nó tự sảy (cô ấy bảo là có lẽ do ăn đu đủ xanh trong bánh mỳ nhiều, do thất tình tâm trạng ko tốt, rồi có một vài lần uống rượu say... nên bị như vậy).

Chúng em vẫn nói chuyện, em là người khuyên nhủ cô ấy và giúp cô ấy vượt qua giai đoạn "bị người yêu đá" như vậy như một người anh trai, cả cô ấy và em chưa nghĩ đến chuyện yêu nhau. Hai đứa cũng ở xa lắm. Đến tháng 3 năm nay thì đùa đùa thật thật, hai đứa giả vờ để mối quan hệ hẹn hò với nhau trên facebook (thật trẻ con đúng ko, nhưng em kệ). Hai đứa nói với nhau, đúng hơn là cô ấy nói với em: lúc nào một trong hai có người yêu hoặc ko muốn nữa, thì mình bỏ mối quan hệ trên facebook đó đi, vừa cho anh tránh mấy người con gái theo đuổi, em cũng vậy.

Chả hiểu ma xui quỷ khiến như thế nào, từ những tin nhắn yêu thương "giả vờ" hàng ngày mà hai đứa yêu nhau thâm thiết một cách rất nhanh chóng...

Cuối tháng 4 thì gặp nhau, em bay ra nơi cô ấy ở, hai đứa thuê phòng ở với nhau, đi chơi suốt 4-5 ngày gì đó rồi về. Chắc có nhiều người nghĩ tụi em dễ dãi quá nhỉ? Nhưng thấy như yêu nhau rất lâu rồi ấy, đến e còn ko ngờ là hai đứa tiến nhanh như vậy. Trong mấy ngày đó hai đứa có quan hệ, em cảm giác như quan hệ lần đầu ấy, vì "khít" lắm. (mong mọi người đừng nghĩ gì tội nghiệp, em nói 18+ một chút).

Chúng em vẫn yêu nhau, nhưng em hơi lo lắng chuyện cô ấy từng phá thai bằng thuốc như vậy có ảnh hưởng đến khả năng mang thai sau này ko? Em có hỏi cô ấy thì cô ấy nói "xin lỗi anh rất nhiều, anh phải chịu nhiều thiệt thòi khi yêu em quá anh à", nhưng cô ấy bảo "em nghĩ thì nó ko ảnh hưởng gì đáng kể đâu vì em tìm đến bệnh viện chuyên khoa uy tín để bảo vệ sức khỏe của bản thân mình, hơn nữa được viện trưởng đích thân thăm khám, tư vấn. Cô ấy bảo đó là kết quả tình yêu bồng bột mà cô ấy muốn xóa khỏi cuộc đời mình (em tin bởi vì cô ấy sống hết mình cho tình yêu như vậy mà, kể cả hiện tại cũng vậy. Cô ấy ko phải là một người dễ dãi - theo em nhận xét vậy, vì khá là khó gần, con trai khó tiếp cận lắm).

Em có đưa cô ấy về nhà chơi và sau đó bị bố mẹ phản đối rất nhiều vì cô ấy thứ nhất là học đại học đến năm cuối thì bỏ học (kể ra thấy cô ấy dốt kinh khủng, còn hai ba tháng gì nữa là có bằng thì bỏ). giờ việc làm ko ổn định, đang làm tại ở một công ty lắp ráp linh kiện.

Còn em là gia đình có điều kiện, đang có việc tốt mà nhiều người ước, lương khá cao. Bố mẹ hướng cho em những người con gái điều kiện rất tốt, em thừa khả năng có họ nhưng em ko muốn, cơ bản em rất khó yêu một người, hiếm người mà cho em cảm giác yêu thương như ruột thịt, kể cả hai cô người yêu trước đó em đều ko có yêu nhiều như này. 26 tuổi rồi chứ ít đâu?

Cô gái em yêu sống rất nội tâm, thiên về tình cảm, em cảm giác cô ấy sẽ là một người vợ thương chồng và giáo dục con tốt, biết chịu khổ vì sinh ra trong một gia đình nghèo, tự túc lo cho bản thân suốt thời gian học đại học.

Mọi người cho em một số lời khuyên nhẹ nhàng với! Em sợ nhất cái khoản mang thai sau này. Em vẫn đang gom vốn riêng đề phòng bất trắc hai đứa sau này, vì hiện tại em đang chống đối bố mẹ, nếu vẫn trên đà như này, em sẽ ko cần nguồn vốn giúp đỡ từ gia đình mà đáng lẽ em sẽ có khi lấy người khác (tất nhiên là lấy ai rồi bố mẹ cũng cho em một chút tiền làm vốn mở kinh doanh nhỏ thôi, khoảng đôi ba trăm triệu - nhưng em muốn tự gom trong 2 năm được chừng đó, vì mang tiếng chống đối rồi mà còn nhận tiền làm gì?)

Rất mong nhận được tâm sự của các bà mẹ từng có quá khứ như người em yêu, để em biết được tình trạng của hai đứa bây giờ như nào! Cũng như cho hai đứa em một lời động viên. .

Em là một người đàn ông tốt đúng ko mọi người? Em sống vì tình cảm nhiều! Em chấp nhận được mà! Nhưng nỗi đau thì nó nằm mãi ở đó, chỉ bớt đau thôi chứ không hết được, mỗi khi nhớ đến em không khỏi đau lòng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hieucbsxdh1