Các mẹ ơi e sắp bị trầm cảm mất thôi, e cảm thấy tủi thân lắm. Gia đình chồng e chỉ có mỗi chồng e là con 1 lấy nhau 2 năm e mới sinh bé. Cứ ngĩ rằng gia đình ít người thì con mình sẽ được ông bà nội thương yêu chăm sóc chu đáo. Nhưng không phải như e ngi mẹ chồng e hững hờ vô tình lắm. Kinh tế gia đình cũng khá giả dậy mà từ lúc e mang bầu đến giờ con e được 9 tháng mà mẹ chồng chưa hề mua bất kì một món đồ dùng gì cho cháu cả ( Không phải e đồi hỏi về vật chất mà chỉ là tấm lòng của một người bà) nó đơn giản lắm ạ, điều em mong ước chỉ là 1 cái áo, 1 đôi tất nhay những thứ nhỏ nhất cũng hề có.

Gio con e gần 9 tháng thì mẹ mẹ ck bảo 2 mẹ con e dọn về nhà mẹ đẻ để bà ngoại chăm cháo chứ bà không chăm được (lúc nào bà cũng than vãn là bà có bệnh rồi khó ngủ Bla bla ....) k chăm nổi cháu cho e đi làm.

Em thấy buồn lắm thấy thương con mình quá có bà nội mà cũng như không. Còn nữa ạ, con e ăn dặm sáng e nấu sãn cháo nhờ bà ở nhà đúc cho bé ăn. Bà đúc được vài ngày thì giờ sáng bà k chịu đúc cho bé ăn nữa mà cho uống sữa (vì bé ăn lâu bà không ăn sáng đúng giờ được còn cho uống sữa là ck e cho nên bà không phải làm.) Có bà nội nào thế không ạ lo mình k ăn được nên phải lo cho mình trước tiên còn cháu đói thì kệ cháu.

Em uất không chịu nổi các mẹ ạ.

Em sanh bé xong thì về nhà mẹ đẻ ở cữ hơn 1 tháng thì về lại nhà chồng. Phải nói là khoảng thời gian ở nhà mẹ đẻ được mẹ chăm sóc hai mẹ con chu đáo vô cùng, không hạnh phúc náo bằng.

Đến khi về nhà chồng là bắt đầu những chuỗi ngày mệt mỏi uất ức. Con e lúc đó mới hơn tháng nên thường quấy đêm, thế là mẹ chồng e sợ chồng e không ngủ được bảo chồng e dọn sang phòng khác ngủ. Tối một mình e phải tự dỗ con va làm tất cả mọi chuyện. Con khóc vang cả nhà nhưng không 1 ai sang hỏi han lấy 1 câu. Em ôm con mà nước mắt cứ chảy. Em cảm thấy mình bơ vơ tủi thân lắm ạ. Em nói chuyện với chồng yêu cầu chồng phải có trách nhiệm chăm sóc con với e, chứ không thể bỏ mặc e như thế. rồi chồng e cũng bắt đầu phụ e dỗ con, thay tả cho con... Thế là mẹ chồng lại cằn nhằn bảo chồng e còn phải đi làm sao e lại bắt ck chăm sóc con. Nge uất không các mẹ con là con chung chứ đâu phải của riêng em.

C