Em xin nhờ anh chị tư vấn giúp một câu chuyện như sau:

Em quen cô ấy trong một trường hợp rất đặc biệt (vì muốn giải quyết sinh lý của đàn ông). Em là trai chưa vợ (20 tuổi), cô ấy cũng là gái chưa chồng (19 tuồi). Sau lần đầu tiên (an bánh trả tiền) em đã muốn tiến xa hơn mối quan hệ (vì em cũng đã có suy nghĩ sẽ tiến xa hơn với người em quan hệ đầu tiên và cũng biết rằng cô ấy là người đàng hoàng có học, nhưng lý do cô ấy đi làm chuyện này là buồn việc gia đình, chia tay với người yêu cũ nên cô ấy không có nghị lực vượt qua và đã sống buông thả). Lần gặp thứ 2 em đã yêu cô ấy vì cô ấy là người dễ thương, có giọng nói ngọt ngào, đang học trung cấp kế toàn và cô ấy cũng đã nhận lời yêu em. Trong suốt thời gian yêu nhau tụi em rất hạnh phúc, cô ấy cũng không quay lại con đường cũ làm xxx . Nhưng có một điều làm em băn khoăn, cô ấy đã có 1 năm sống chung với người yêu cũ, mối quan hệ của 2 người vẫn còn lằng nhằng dính líu với nhau vì người yêu cũ của cô ấy làm ăn chung với gia đình cô ấy và thiếu gia đình cô ấy 1 số tiền lớn. Chuyện này em biết cũng là do cô ấy kể lại trong một hôm đi trên đường cô ấy nghe điện thoại và nói người đó rủ cô ấy đi xxx. Em còn biết thêm trước khi quen em, dù đã chia tay nhau nhưng 2 người vẫn hay gặp nhau vì người yêu cũ đòi làm chuyện đó. Cô ấy do phải gặp người đó để lấy lại tiền cho gia đình (tại em biết vì gia đình luôn tạo áp lực nặng nề cho cô ấy buộc phải lấy lại số tiền đó).

Sau khi quen em, theo lời cô ấy nói thì không còn làm chuyện đó với người yêu cũ. Nhưng có một hôm, trong lúc 2 đứa đang đi nhà thờ thì cô ấy nhận được điện thoại của người yêu cũ nói rằng hôm đó sinh nhật nên mời cô ấy đi ăn. Vì lo lắng vì em thấy người yêu cũ cô ấy hay đòi hỏi cô ấy chuyện đó nên em ko cho cô ấy đi, nhưng cô ấy cương quyết nên em đòi đi theo sau. Và giao kèo với cô ấy là trên đường đi nếu không thấy em theo sau phải nhắn tin điện thoại báo địa chỉ cho em. Nhưng em đã bị mất lien lạc với cô ấy trong khoảng thời gian hơn 30’, sau đó cô ấy có nhắn tin cho em, nhưng do tìm đường không được, người yêu cũ đã chở cô ấy về nhà. Cô ấy giải thích là trong thời gian đó không nhắn cho em được là do người yêu cũ tất và giữ đt của cô ấy Sau đó cô ấy có nói dẫn em lại quán ăn ban nãy 2 người ăn nhưng em ko lại.

Rồi có một lần em và cô ấy giận nhau, cô ấy đã hẹn gặp người yêu cũ và ngủ qua đêm bên ngoài, nhưng có ấy nói với em là chỉ nằm kế nhau, ko làm chuyện gì có lỗi với em!!!

Và một vài lần nữa như khi em gọi điện thoại về nhà cô ấy hỏi cô ấy có ở nhà không thì anh ruột cô ấy nói cô ấy không có nhà, và khi em gọi điện thoại cho cô ấy thì phía bên cô ấy tắt máy, và ngay lập tức em nhận được tin nhắn từ điện thoại bạn trai cô ấy nói là: “X đang tắm”. Sau đó cô ấy giải thích rằng là cô ấy chọc em, cô ấy có dung số của người đó đăng ký trên web mobi và đã dung trang web đó để nhắn tin cho em. Và cô ấy đã cho em xem trang web và login cho em xem.

Và sau đó thì em và cô ấy đã lấy nhau. Cô ấy nói với em rằng cô ấy phải có quyền gặp gỡ bạn trai, bạn gái của cô ấy vì tự do riêng của mỗi người dù đã là vợ chồng nhưng phải có tự do riêng, và tình cảm của cô ấy và bạn trai cũ chỉ là tình nghĩa dù sao 2 người cũng đã sống bên nhau như vợ chồng đã một năm. Còn em thì không đồng ý cho cô ấy gặp bạn bè, tại theo em biết thì có một bạn gái cô ấy cũng là bạn của người yêu cũ của cô ấy, người này quen rất nhiều người qua đêm, và cũng là người giới thiệu mấy người ko đàng hoàng cho cô ấy xxx trước đây. Người này quen cũng thân với bạn trai cũ cô ấy là do nhà của người này là điểm hẹn cho cô ấy và người yêu cũ. Và thêm một vài lần cô ấy còn nói với em là dù biết cô ấy đã quen với em nhưng vẫn giới thiệu người mới cho cô ấy, … cho nên em không muốn cho cô ấy tiếp tục tiếp xúc với người này. Còn về phía bạn trai cô ấy thì những điều đã nói bên trên và nhiều lần tiếp xúc nói chuyện qua điện thoại, người này luôn khiêu khích em và nhắn tin, chat hẹn gặp cô ấy lien tục, .. cho nên em không thể để cố ấy gặp người này và không dám cho cô ấy ra ngoài một mình cũng như không cho nghe điện thoại, ko cho xài điện thoại, nghe điện thoại bàn người khác phải bắt máy trước (nhưng cô ấy vẫn lien lạc với bạn bề qua điện thoại , vẫn tự ý nghe điện thoại trước, ..). Cô ấy cũng ít bạn bè, thường bạn bè gọi điện thoại tới là: bạn trai cũ (nói bên trên),

Cô ấy nói em làm vậy là giam cầm mất tự do cô ấy. Không biết em làm đúng hay sai??

Trước đó em cũng có nói với cô ấy là làm bạn bình thường với bạn trai cũng được, nhưng khi nào gặp thì cho em đi theo, vì là vợ chồng rồi. Nhưng xảy ra nhiều chuyện , bạn trai cô ấy vẫn một mực phá hoại tình cảm , và nhiều chuyện khác xãy ra, nên em chẳng muốn cố ấy tiếp xúc với người này nữa.

Sau đó hơn 6 tháng, cô ấy và bạn trai cũ không gặp nhau nữa.

Có một vài lần gần đây cô ấy (vợ em) đã đi ra khỏi nhà vào thời gian em đi làm, khi về thì cô ấy nói đi chơi vọi bạn gái G (xin giấu tên), co’ lần đã đi qua đêm , khi về thì có giấy xe đi Long Xuyên.

Khi em nói cô ấy cho em đi chung thì cô ấy nói sợ em cua bạn gái cô ấy, và chỗ con gái đi nên không hợp ???

Rồi vào mùng 1 Tết, em và vợ em qua nhà bà nội chơi. Sau khi ăn xong, cô ấy nói em đi ra ngoài và đừng đi theo (trước đó cô ấy cứ đòi em đưa điện thoại để chơi game???) sau đó em đi theo ra ngoài thì không thấy đâu, em mới chạy vào điện thoại công công để gọi cho cô ấy thì cô ấy không bắt mày, gọi không được một hồi em chạy ra ngoài thì thấy cô ấy đang đứng ở tạp hóa (đối diện nhà bà nội) đang mua khăn giấy. Rồi khoảng 2h sau có 1 tin nhắn tới, may lúc đó em đang giữ điện thoại có nội dung: “Anh cũng nhớ em lắm? khong gap duoc anh a?...” Em lúc đó rất nóng, nhưng không dám nói hỏi ngay, và khi lên xe em vẫn ko nói gì và nói anh em chở về nhà (vợ). Khi về thì vợ em nói ko biết số điện thoại đó, và cứ nói là nhắn nhằm, nhưng anh chị theo em suy nghĩ, rõ rang có vấn đề, từ đó giờ điện thoại em biết số đó và sau khi vợ em cầm ra ngoài lại nhận được, cho nên em lại rất bực… sau đó 2 vợ chồng giận nhau, vợ em đi bộ ra chỗ mẹ vợ bạn. Em ở nhà kêu theo bảo vợ em đứng chờ em để em chở ra, nhưng vợ em ko nghe em gọi và đi luôn , em lại đang phải tìm chìa khóa, cho nên em rất điên, em cũng lại đi bộ ra ngoài chỗ mẹ vợ bán (lúc đó em cứ nghĩ vợ em đi đâu chơi, em càng tức hơn). Nhưng khi ra ngoài đó thấy vợ ngồi đó em cũng định tiến lại làm lành, nhưng do nghe vợ em nói chuyện em nghĩ bậy cho vợ vì tin nhắn đó, trong lúc nói với mẹ vợ, vợ gọi em là nó với đòi ra đi này nọ, trong lúc bực càng thêm bực em đã tát vợ em một cái ngay giữa lối đi đông người. (vào mùng một tết âm lịch). Sau vài giờ sau hết bực , em cũng nghĩ cho qua là tin nhắn nhằm, nên lại xin lỗi 2 giờ sau mới tha lỗi.

Và từ mùng 1 đến 5 vợ em bệnh, nhưng vì lo bận công việc nên em phải đi làm. Mùng 10 vợ em bị sốt nặng. Mẹ vợ dặn em phải ở nhà để vợ sốt nặng , khi sốt cao thì đem đi cấp cứu. lúc đó vợ em sốt 40 do, nhưng do em đã hẹn trước với người ta nên phải đi, trước khi đi em có dặn thằng em 14 tuổi ko được chơi game, phải thường xuyên xem chị có bị sốt cao hơn ko thì gọi điện thoại cho anh. Do tính đặc thù công việc em ko có nhiều thời gian cho vợ: làm việc từ thứ 2-7 (8h sang -5h chiều) . Trước giờ mấy lần vợ em bệnh em cũng bận việc quá không ở bên cạnh được. Do em sợ vợ em đi làm lăng nhăng, nên ko cho đi làm tại vợ em hay đòi làm những nghề như: dán đề can xe, … vì mới học 12 nên ko có việc phù hợp. Em nói vợ em đi làm những nghề đó thì em sẽ ngưng việc làm của em để canh vợ em, vì vợ em dễ thương, có ngoại hình nên em sợ vợ em bị người khác chọc ghẹo, vì đã bị nhiều người chọc ghẹo, dù họ biết vợ em đã có chồng, mà khi em đứng ngay kế bên vợ nữa chứ. Nên vợ em trach em ở nhà buồn chán, bị street. Vì công việc bận rộn nên em ko giúp vợ em việc nhà được, chỉ có thể giúp đổ rác, nên vợ em trách em này nọ, ko lãng mạng, ko tình cảm. Sau khi vợ em hết bệnh, đổ thừa cho em những nguyên nhân trên và bỏ đi 2 ngày. Sau đó về đòi li dị. Sau đó nhờ can thiệp bỏi mẹ vợ nên chúng em đã làm lành. Cô ấy ko đòi ly di nữa và có hứa với em sau này giận sẽ ko bỏ nhà đi nữa và sẽ ko đi ra khỏi nhà nữa, an phận ở nhà.

Nhưng đêm qua lúc 1h khuya có 1 cú đt số A bí mật gọi đến, em bắt máy nhưng bên kia ko trả lời và cúp máy. Sau đó em dò thuê bao của vợ em, thì biết rằng từ ngày vợ em trở về đòi li dị đến giờ thì hầu như ngày nào vợ em cũng gọi cho một số B gần nữa giờ. Và em lại phát hiện cái tin nhắn em nhận được mùng 1 tết là của số B này. Và sau nhiều lần chối quanh co, vợ em đã thú nhận đây tất cả là số điện thoại của người bạn trai cũ, và thực ra cái người bạn gái G ở trên mà vợ em hay đi chơi là xạo. Và sau đó bạn của bạn trai cũ còn gọi điện thoại lại chửi em, nói tại em làm sao vợ em mới vậy, ko trách được người ta, còn đòi đến nhà chém Em??? Nhưng chỉ là hù dọa xuông.

Hiện giờ đầu óc em rối bời e ko hieu em có làm gì sai ko mà vợ em đối xử với em như vậy??? mong mọi người ý kiến.