Trước đây, mình từng nghĩ mình may mắn vì có một người chồng đạo đức, có trách nhiệm với gia đình.

Chồng bỏ bê mình và con từ lúc mình bầu tháng thứ 7, dù vẫn xxx bình thường. Không quan tâm, không hỏi han. Chỉ sex.

Mình phát hiện ra tin nhắn sex của chồng với gái lúc mình còn 1 tuần nữa thì sinh.

Mình vẫn giữ được bình tĩnh. Giữ thể diện cho chồng và cho gái kia. Nhấn mạnh là gái kia là nhân viên của chồng mình. Mình cho gái kia nghỉ việc, trả lương + phụ cấp đàng hoàng. Không hé nửa lời về vụ con đĩ ấy à ơi với chồng mình.

Mình sinh con trong đau đớn tột cùng. Nhờ trời con mình thông minh nhanh nhẹn. Mình đẻ con ra. Con giống chồng nên chồng cưng con. Nhưng cũng không quan tâm đến mình. Mình ốm đau cũng không hỏi han gì mình.

Mình nín nhịn. Giờ chồng mình đang dần dần quay lại là người chồng giống như ngày xưa. Nhưng trái tim mình thì chai sạn mất rồi. Tình yêu trong mình đã chết.

Giờ, mình sống với chồng. Ngủ với chồng. xxx với chồng. Nhưng không hề có cảm giác giống vợ chồng. Đúng nghĩa sex theo bản năng. Lúc ấy, mình tưởng tượng mình đang x người khác, không phải chồng mình.

Mình không có ý định đi ngoại tình. Dù mình thừa điều kiện và khả năng.

Mình cũng không ly dị. Mình không thể để cho con mình không có cha. Và cũng không cho thằng chồng mình tự do phởn phơ. Mình sống với nó, để nó phải bị dằn vặt ân hận suốt đời vì đã làm tan nát cuộc đời mình.