chỉ còn những ngày tháng cuối cùng khi hai vợ chồng mình còn chung tên trong tờ giấy đăng kí kết hôn thôi bố nó ạ. mình đừng cãi nhau thêm nữa vì sẽ sớm giải thoát cho nhau thôi. Em mệt mỏi lắm rồi.

em và con sẽ phải quen với cuộc sống mới, tất cả mọi thứ đều mới...nhưng em tin là em sẽ làm được mà chắc chắn em sẽ làm được. Em đã tìm thuê nhà mới, một nơi có không gian thoáng đãng tiện cho con đi học ...tất cả mọi thứ em đều tự quyết cả. Sáng nay đi làm em đi trước anh phóng vụt qua em ..và em biết mình đã là người dưng phải không anh? Tự dưng nước mắt em cứ tuôn trào, em khóc vì anh và em, vì thương con, vì cái cuộc đời của em và.....em khóc trên cả đoạn đường từ nhà đến cơ quan.

em buồn...tất nhiên sau cơn mưa trời sẽ lại sáng nhưng sẽ là bao giờ 1 tháng, 2 tháng, 3 tháng hay nhiều hơn thế. Em vốn dĩ là người đa cảm nên việc này dù em là người đầu tiên đặt vấn đề nhưng em vẫn thấy buồn, buồn lắm.....

chắc sẽ mua lại hết mọi thứ từ bếp, tủ lạnh, ti vi..nhiều thứ quá nhưng em sẽ cố gắng lo thật đầy đủ cho con. vì con là nguồn sống duy nhất của em. Tất cả mọi việc em làm đều vì con anh ạ. Em muốn nói với anh rằng dù mình không còn là vợ chồng nhưng vẫn phải cố gắng lo cho con thật tốt anh nhé.

và rồi anh hãy tìm một hạnh phúc mới, một chân trời mới..hãy lấy vợ theo ý bố mẹ anh thì anh sẽ sung sướng hơn khi ở với em. Ông bà nội sẽ cho về nhà ở, sẽ mua xe cho anh...sẽ sắm sửa nhiều thứ cho anh và cô vợ mới. Đừng lấy vợ theo ý của bố mẹ anh vì như thế thì sẽ có rốt cục như em mà thôi. Điều này chắc anh hiểu, hiểu hơn ai hết. Hãy thương yêu, giúp đỡ vợ anh...

thôi...không thể viết tiếp nữa. Nước mắt lại chảy rồi

Mẹ một mình - có khó không? phải làm gì bây giờ......!