Tôi đang rất buồn. Tôi 26 tuổi và có 2 con, một bé gái 2 tuổi, và bé trai 9 tháng tuổi. Các con tôi như một thiên thần. Nhìn con ngủ mà lòng tôi thấy cay đắng nghẹn ngào. Cái gì đó cứ ứ ở cổ họng tôi khiến tôi không thốt lên lời được.

Chồng tôi hơn tôi 5 tuổi,là người rất hiền lành, chịu khó, ngoài cái tội mặc kệ vợ con thế nào miễn có bạn gọi là nóng lòng đi ngay. Chính vì vậy mà ôi tin tưởng anh tuyệt đối.Nhưng có ai ngờ chính vì quá tin nên tôi mới trở nên hụt hững, và rồi rơi vào tình thế đau khổ thế này. Ra trường chưa đi làm được bao lâu thì lấy chồng, tôi có thai con đầu lòng nhưng vì thai yếu nên tháng thứ 4 tôi phải về quê với ông bà nội ngoại ngoài bắc nhờ ông bà chăm sóc, chồng tôi ở lại trong SG. Thời gian này có người con gái gọi điện về hăm dọa tôi bảo tôi thôi chồng đi. Nhưng tôi nghĩ đó chỉ là trò trêu chọc của mấy đứa em. Rồi con được 4 tháng tôi vào đi làm tiếp, vẫn với niêm tin chồng tuyệt đối. Tôi có bầu đứa thứ 2, kinh tế gia điình ngày càng khó khăn do chồng tôi máu làm ăn mà lại hay nóng vội nên liên tục thất bại.Khi sinh đứa thứ 2 tôi cũng về quê để nhờ ông bà. Lúc này chồng tôi ở SG mở quán cơm. Tôi nghĩ thương chồng vất vả. Nhưng rồi quán cơm cũng chỉ làm đk vài tháng lại thôi.

Anh chuyển sang việc khác ổn định hơn nên tôi bế 2 con vào và ở nhà làm phụ chồng. Mới vào tôi có nghe mấy đứa em cùng quê nói phong phanh về một cái tên Hạ Trang nào đó. Chúng nói rằng chồng tôi đang nấu cơm hay đang tắm mà chỉ cần nghe nói HT online là vội vã áo sơ mi chỉnh tề ngay. Tôi cũng chỉ nghĩ chúng trêu đùa. Nhưng rồi than ôi, tôi đắng cay khi một hôm 2 đứa nhỏ khóc ở ngoài phòng khách mà gọi mãi chẳng thấy chồng ra. Tôi giận lắm chạy vào thì anh vội tắt ngay cái nick của người có tên là HT. Lúc này thì tôi bắt đầu nghi ngờ nhưng vì con đang khóc nên tôi ko kịp kiểm chứng. Tối anh đi ra ngoài cafe, con ngủ tôi mở nick của anh xem lịch sử trò chuyện với cô gái HT thì tôi không làm chủ đc mình nữa , chân tay tôi lạnh đi. Tôi giận run người. Những lời nói ngọt ngào như sét đánh ngang tai tôi. " HT anh nhớ em nhiều, một ngày ko gặp em anh ko chịu nỗi...em đẹp lắm...họ nói chuyện với nhau cả ngày, sáng ra 5h, 8h,10h, 12h ,13h, 15h, 18h, 21h, 13h, 2 giờ sáng nữa, gọi video nói chuyện với nhau, cả lúc ăn lúc ngủ, lúc tăm đều có hết. thì ra từ khi tôi vừa bước chân rời khỏ đất SG thì chuyện này đã xảy ra. Nhưng tôi không ngờ chồng mình lại như vậy, Mà cô ta là giáo viên cơ đấy, giáo viên cấp 2, có chồng, có con rồi, nhưng theo câu chuyện của họ thì người này cũng có chồng ngoại tình.cay đắng thay cho tôi lúc nào cũng hết mình vì chồng vì con.Chuyện ko chỉ dừng lại ở đó. Tôi còn phát hiện anh ta chát sex. Cái việc mà người đã có 2 đưa con như anh vẫn làm được. Đọc những dòng thoại mà tôi quá thất vọng về chồng. Nhung mọi chuyện cũng qua đi cùng lời xin lỗi. Tôi vẫn bị ám ảnh vì chuyện đó.

Rồi một hôm máy đién thoại của tôi hết tiền tôi mở nk chát của anh để nhắn tin cho chồng gọi lại thì một co gái nick "noibuonhoahong..." nhảy vào. Sao mấy hôm nay không thấy anh đâu. Lời nói khiến tôi nghi ngờ, vì quá thân mật. Tôi bắt đầu đóng vai chồng và hỏi dò thì chỉ trong vòng năm phút mọi chuyện đã phơi bày. "Hôm đó nằm bên cạnh anh cả đêm....trong khách sạn..." cái dáng ngủ của anh...Anh có vợ nhưng em ko đòi hỏi gì anh..."Lúc này tôi không đứng vững nữa, tôi ko thở được. Nếu anh ta mà có nhà thì ko biết chuyện gì xảy ra. Bây giờ tôi mới biết lí do hôm nào chồng mình cũng ko ngủ được thức đến 1-2h sáng trên mạng, ah thì ra là vậy.Nhưng tôi có 2 đứa con nhỏ tôi phải làm sao. Tôi quá thất vọng nhưng không dám nói với bạn bè người thân. Tôi sợ cái gia đình này tan nát thì khổ 2 đứa con tôi.

Tôi tha thứ. Nhưng tôi luôn bị ám ảnh. Mỗi ngày tôi đều bị chuyên đó ám ảnh. Hình ảnh chống tôi và người phụ nữ khác lên giường với nhau làm tôi ko muốn gần chồng.Tôi phải làm sao đây? Làm sao bây giờ chị em ơi, có ai có hoàn cảnh trớ trêu giống em ko.Một tay 2 đứa con nhỏ chẳng ai phụ giúp, kinh tế khó khăn, cái gì cũng tiết kiệm, cũng dè dặt, 3 năm nay em chưa biết đến mua sắm là gì.Vậy mà chồng còn chơi bời ngoại tình, gái hú. Em có nên hy sinh vì gia đình nữa không đây?