Vậy là đã gần 6 tháng trôi qua kể từ ngày anh đi xa...

Vậy là đã gần đến ngày anh trở về...

Mọi người hỏi em:" Chồng sắp về rồi tâm trạng... thế nào?".

Em:" Không biết... thế nào nữa...!!!|"

Một tuần sau ngày anh đi em đã khóc hàng đêm. Em nhớ anh!

Em lo lắng: không có anh ở bên em sẽ không trải qua được 6 tháng tới...

Một tuần trước khi anh về em thấy lo âu, hồi hộp!!!

Em đã làm điều gì đó sai, đã khiến anh giận em. . . Chỉ anh với em biết được điều này phải không anh??? Em biết anh luôn giữ cho em trước mọi người trong gia đình mình. Em hiểu anh là người chồng tốt...

Song, không hiểu sao em lại có cảm giác sợ đón ngày anh về, sợ đối mặt với anh. " Em sẽ không biết nói gì nữa...". Đáng ra em phải vui mừng khôn tả chứ, mà sao em lại thế này. Ngay cả em cũng không hiểu nổi mình anh ạ.

Mọi người luôn nhắc đến anh hàng ngày... Mà em lại nói:" Nếu anh ở lại đó thêm em cũng thấy vui !!!" Ai cũng bảo em cứ nói thế chứ... mong chồng về chẳng được....

Anh ơi, anh đi xa, em thấy mình tự lập hơn, mạnh mẽ hơn.... Có lẽ vì giờ không có anh ở bên em vẫn có thể giải quyết tốt mọi chuyện: gia đình, con cái, nội ngoại.... Nên em mới có cảm giác như vậy? Phải không anh? Hay tại anh..............???? Hay tại em sợ có anh rồi em lại bị phụ thuộc vào anh????? Lại yếu đuối..... lại........... anh??? Anh biết vì sao phải không???

:Rose::Rose::Rose:

Mọi người ơi, MTT nên chuẩn bị tâm lý và điều gì để đón ông xã ngày trở về? Phải thế nào để dễ dàng trong ngày đầu gặp ox sau 6 tháng xa cách??? Đây là lần đâu tiên chúng mình xa nhau lâu như vậy trong suốt 8 năm bên nhau....

:confused::confused:
:confused::confused::confused:

:Crying: