Nhà em có con bé giúp việc. Mẹ chồng em ghét cay đắng con bé này, nhưng gần như ngày nào cũng nói xấu em với nó (vì bà còn ghét em hơn cả nó). Lâu lâu nó "hứng" lên, méc lại em. Gần đây nhất, sau khi bà nói xấu em, nó lưu vào điện thoại rồi đưa em coi theo dạng tin nhắn như sau: "Bây giờ người ta chọn dâu tây mới có tiền chớ đâu như con quỷ U (là em) kia, lúc trước nó không có gì hết mà dìa đây nó lấy hết đất đai của tao xây nhà nghỉ bây giờ nó ăn nằm không banh lồn (em xin lỗi) ra đến ngày là nhận tiền, tụi nó giàu mà keo kiệt đất đai của tao nó nuốt hết, đến tháng chỉ cho tao 6-7 trăm ngàn hè".

Thực chất hai vợ chồng em với hai đứa con ở chung với bà. Từ A - Z vợ chồng em lo hết: ăn uống, đau ốm, quần áo, thuốc men...kể cả cưới hỏi, ma chay, giỗ quẩy. Mỗi tháng đều đặn vợ chồng em cho bà 1tr đồng chỉ để ăn sáng. Tất cả chai lọ có từ nhà Nghỉ (khá nhiều) bà bán nhôm nhựa lấy tiền đã đủ ăn sáng. Tiền 1tr cho mỗi tháng bà để dành sắm vàng. Hai vợ chồng em từ sg về xây nhà nghỉ trên một phần đất của bà, chủ yếu cũng là về chăm sóc bà lúc tuổi già vì chồng em là con trai một. Vì cái nhà nghỉ này, hai vợ em nợ rất nhiều, trong khi chi phí gia đình chiếm một khoảng rất lớn, em sống rất khổ, khổ về vật chất đã đành, khổ về tinh thần mới là kinh khủng. Từ ngày đọc được tin này, em buồn quá, chỉ muốn bỏ chồng để giải thoát hay chết đi cho rồi. Mười năm lấy chồng, uất ức nhiều lắm, trên đây chỉ là một phần nhỏ mà thôi. Nếu thời gian quay lại, em sẽ không lấy chồng em đâu mặc dù vẫn rất yêu anh ấy. Nếu là các chị, các chị sẽ sống như thế nào? Các chị chỉ cho em cách nào để giải thoát khỏi cái khổ ải này đây. Hay kiếp này đã lỡ, em phải cắn răn chịu đựng.