Hôm qua đến nay đọc khá là nhiều bài về chuyện không vui về một gia đình ba mẹ ly hôn, đứa bé về sống chung với ba và mẹ kế. Mình chỉ bày tỏ cảm nhận của riêng mình mà thôi không có ý đả kích hay trách oán gì ai cả nha. Mình thấy thương cho các em nhỏ trong hoàn cảnh ba mẹ không thể bên cạnh nhau và cho các em mái ấm gia đình trọn vẹn đã thế còn giành nuôi con như một chiến lợi phẩm khi hôn nhân tan vỡ. Thật sự mình đã rất đau lòng khi đọc những thông tin như thế. Điều này thật sự quá kinh khủng với người làm cha làm mẹ. Có thể nói rất nhiều cung bậc cảm xúc cũng như ảnh hưởng đến tâm lý trong suốt thời gian qua và những gì mà đứa nhỏ phải chịu đựng cũng như là chị biết bao nhiêu đớn đau trước khi rời khỏi thế gian này. Chắc là đứa nhỏ cũng rất là nhớ mẹ và em của mình.Qua câu chuyện trên và mình cũng có thể gọi là rút ra một bài học xương máu Không nên tin tưởng vào một ai quá nhiều sẽ là bạn đã giành bao nhiêu năm tháng của tuổi trẻ yêu đương cuồng nhiệt và sống vội thật sự ra thì phụ nữ có thể không may chọn sai chồng nhưng đừng chọn người sai để làm cha của con mình. Một vấn đề trẻ con thì chúng sẽ không thể nào tự làm chủ được cuộc sống cũng như tự chọn cho bản thân mình nơi mà chúng sinh ra cũng như được lớn lên và sống trong một gia đình như thế nào và chúng sẽ không biết được rằng mình có người cha người mẹ ra làm sao. Đàn ông họ cũng không thể tự sinh đẻ, người trực tiếp đưa 1 sinh linh chào đời chính là phụ nữ chúng ta có phải không? Vậy nên hãy suy xét kỹ vào, đừng chỉ đâm đầu vào người mình yêu, chọn ai đó xứng đáng làm người cha tốt, người mà trong tương lai sẽ khiến con cái tự hào khi nhắc về ấy. Ly hôn, dù giàu hay nghèo, từ bỏ gì cũng được, đừng bao giờ từ bỏ con mình nhé các mẹ. Con là do mình sinh ra mà, và con có làm gì sai đâu… Thật đáng thương! Mong cuộc đời sau con sẽ đến được với gia đình dành trọn vẹn tình yêu thương đến với con hơn nhé con gái nhỏ!