Em lấy ck nay cũng được 14 năm. Em năm nay 35 tuổi.Từ khi em lấy ck cha mẹ ck em không chấp nhận vì gd em nghèo cộng với em làm công nhân.mẹ ck phản đối kịch liệt, mẹ ck đuổi em khi ck em đưa em về ra mắt....

webtretho

. Nhưng vì em với ck em yêu thương nhau nên tự tổ chức lễ cưới. Đám cưới diễn ra cha mẹ ck nhất quyết không vào. Cha mẹ ck ở quê. Em người bắc, Em tổ chức cưới ở trong Nam vì bọn em vào đây đi làm. Trong khoảng thời gian mới cưới em tưởng chừng như sống trong biển nước mắt ngày nào mẹ ck cũng gọi điện tra tấn về tinh thần. Cưới xong em về quê ck, mẹ ck em đuổi em không cho em vào nhà. Ck em bắt xe đưa em về ngoại... Em về cha mẹ ruột được một ngày thì cha ck gọi điện vào bảo em quay sang nhà ck em. Thật sự lúc đó em ko muốn tiếp tục cuộc hôn nhân này nữa. Nhưng cha mẹ em phần thương con, phần thương rể. Cha mẹ em khuyên em nên đi một lần này nữa thôi. Nếu mẹ ck không thay đổi thì lúc đó có ly hôn cũng không hối hận. Thế rồi em cũng nghe lời cha mẹ em quay về nhà ck. Tự dưng mẹ ck lại bình thường với e. Em ở mà phập phồng lo sợ ,cuối cùng mấy ngày hai vk ck em cũng vào Nam tiếp tục cv. Thời gian trôi qua em biết mẹ ck bằng mặt nhưng không bằng lòng. Mẹ ck càng xa cách ,em vì thương ck lại cố gắng thu hẹp khoảng cách để gần mẹ ck hơn. Hai năm vk ck em không may lại muộn con. Bs bảo tinh trùng ck yếu. Vk thì đa nang. Uống thuốc rồi cũng không thấy có thai. Em và ck em lại quyết định mua đất cất nhà rồi tính sau. Khi hay tin mua đất cất nhà. Mẹ ck gọi điện cho vk ck em về quê để mẹ ck phụ giúp cho một ít. Vk ck em lại về. Ai ngờ khi cha ck không ở nhà mẹ ck em gọi em với ck em lại nói chuyện. Mẹ ck nói giờ mua đất cất nhà mẹ phụ thêm, nhưng với điều kiện giấy tờ nhà đất phải để cha mẹ đứng tên hoặc anh trai ck đứng tên. Chứ không cho vk ck em đứng tên.mẹ bảo như vậy để sau này lỡ vk ck bỏ nhau em cũng sẽ ko chia tài sản được. Hai vk ck em quá đỗi ngạc nhiên. E ko nói gì cả. Bởi lẽ em thương ck nên em ko nói gì, để hai mẹ con tự giải quyết. Ck em không chịu. Thế là mẹ ck em chửi em thậm tệ. Em nói cả nhà cho em xl nha. (mẹ ck em chửi em như một con súc vật )mẹ bảo bọn em ly dị đi, kiểu gì rồi bọn mày cũng ko ở được với nhau,không có con rồi cũng bỏ nhau. Ck em nói ko có con là do con chứ ko phải vk con. Mẹ ck nói do con thì sau này nó cũng đi làm rồi trưa nó đi ngủ với thằng khác.con đâu quản nó 24/24h. Rồi con nuôi con thiên hạ. Em nghe mà trời đất như sụp xuống. Mẹ có quay sang chửi em mày là con gái mày sống cũng phải có lòng tự trọng,nếu con tao lỡ yêu mày quá, không bỏ được thì mày cũng nên tự ý mà rời xa , đừng bám con tao như đỉa đói, đồ vô học này nọ... Em cắn răng, nuốt nước mắt vào lòng, ngồi im lặng ko hé răng để cho mẹ ck sỉ vả. Vì em thương ck, ko muốn ck phải khó xử. Ck em vẫn ngồi im lặng không nói gì. Xong đêm đó em và ck về nhà em. E quyết định ko ở với ck nữa. Nhưng ck em ko chịu. Anh cầu xin này nọ, anh nói em ở với anh chứ ko ở với cha mẹ. Em lại mũi lòng. Ck em thương em nhiều lắm...

Thấm thoát những năm sau đó cuộc chiến giữa mẹ ck vẫn âm thầm diễn ra, Em thề tuyệt nhiên e ko cãi một câu.

Trong một ngày gần đây ck em với mẹ ck gọi điện thoại nói với nhau chuyện lấy thuốc thang cho anh uống. E cũng ko biết vì ck e ko nói với e. Hôm mẹ ck điện vào zl cho ck e ko dc. Vì đi làm cả tuần được ngày nghỉ anh mệt nên a tắt zlo ngủ. E cũng ko hay biết chuyện gì cả. Em lấy đt ck em thì vô tình thấy mẹ ck em chửi ck em thế này thế nọ. Nghe vợ xúi này nọ rồi ko coi cha mẹ ra gì hết....rồi chửi ck em bằng những từ ngữ khiếm nhã. E thấy thương ck, nên lấy zl của em nt thanh minh cho ck. Thế là mẹ ck em chửi em thậm tệ...chửi e con đĩ con quỷ.... Xúi ck thế này thế khác. Em cũng không hiểu chuyện gì luôn. Mẹ ck em còn chửi cha mẹ em... Ck em không nói gì cả.Em nói với ck. Giờ cha mẹ chửi em vậy, nếu anh ở với em thì sau này e ko về nhà anh nữa... Hơn mười năm làm dâu cha mẹ ck không hề nhìn mặt cha mẹ em. Ko bao giờ hỏi thăm. Ko đến nhà...

Em lấy đt ck xem thấy mẹ ck nhắn tin cho ck em nếu giờ ở với em thì mẹ ck sẽ bỏ ck e. Nếu có em thì không có mẹ. Ck em không biết em đọc tin nhắn. Em cũng ko nói gì cả. Nhưng cả tuần nay hai vk ck ít nói chuyện, a cũng ko quan tâm đến em như trước đây,Em hỏi thì ck em nói anh giờ sống bất cần đời, mệt mỏi, em nói nếu a ở với em mà khổ vì cha mẹ thì ly hôn e đi. Anh nói em thích gì thì cứ làm. Em giận dỗi em nói ly hôn. Ck em đồng ý. Trước đây mỗi khi giận dỗi em nói vậy là anh ko bao giờ chấp nhận... Hôm qua anh nói chuyện với cha mẹ em anh nói giờ con không bỏ được cha mẹ con. Nếu vợ chồng con có con thì còn hy vọng về với cha mẹ con. Mẹ con chửi vợ con nhiều vậy giờ vợ con cũng ko ở được với mẹ con. Nếu giờ không có con thì cả đời này con cũng không về được với cha mẹ con, nên con muốn ly hôn...

Mấy hôm nay em với ck e ít nc với nhau. Mọi người cho em lời khuyên nếu ck em muốn ở lại với em. Em có nên ở lại hay không?

Mấy hôm nay em thật sự đau khổ lắm. Em cảm thấy chông chênh, Hy sinh tuổi thanh xuân,những lần đi kiếm con ,kích trứng... thuốc này thuốc nọ ... chịu bao khổ cực để đến hôm nay em nhận được những lời nói cay đắng.