Đàn bà ạ ...

Đừng bao giờ khóc lóc , quỳ lạy van xin tình yêu của 1 thằng con trai phản bội mình. Thay vì nói câu :" Xin anh đừng bỏ em, không có anh..em không thể sống nổi" thì hãy nuốt nước mắt vào trong và cười nhạt rồi nói với nó rằng :

- Ờ! Đúng ý tôi quá, tôi cũng đang chán anh lắm rồi đây.!

Thế rồi đợi nó đi khuất bóng hay về đến nhà rồi thì muốn gào thét kiểu gì thì gào, muốn đập phá khóc lóc sao cũng được chứ đừng yếu đuối trước mặt nó. Chỉ tổ làm nó thương hại mình thôi, thằng nào còn chút tình người mà thấy mình khóc thì nó cũng áy náy vài hôm, rồi cảm giác đó cũng nhanh qua đi và nhường chỗ cho hạnh phúc mới ý mà..!!!

Nên nhớ, đàn bà càng cứng rắn, càng cương quyết, nhẫn tâm, dứt khoát.. " bỏ là bỏ " thì đàn ông nó càng nể sợ. Chứ chưa gì đã sợ nó chia tay, sợ nó có con khác, sợ nó bỏ rơi... rồi nó bảo gì cũng nghe, nói gì cũng làm thì giá trị của mình trong lòng nó ngày càng thấp mà thôi. Vì nó nắm được điểm yếu của mình nên làm gì cũng bị bắt thóp.

Nhớ không nhầm thì ngta hay nói: "Đàn ông nhớ nhất là 2 kiểu phụ nữ. Thứ nhất là làm họ đau, họ khóc và thứ 2 là phụ nữ làm tình giỏi ". Vậy nếu muốn 1 người đàn ông nào nhớ đến mình nhất thì hãy giỏi 1 trong 2, mà giỏi được cả 2 thì càng tốt. Cho nên yếu đuối hay nước mắt đôi khi không làm họ mủi lòng mà còn phản lại tác dụng là khiến họ thấy khinh thường mình. Vì thế phải mạnh mẽ dù có chuyện gì đi nữa cũng phải cười..!! Không cười tươi thì cười đểu cũng đc, miễn là đừng khóc !

Còn đàn bà thì nhớ nhất là kẻ làm họ đau lòng nhất, vì kẻ đó chính là kẻ mà họ yêu nhất. Yêu nhiều nên mới hy sinh nhiều rồi khi bị phản bội mới đau nhiều. Nhưng đàn bà lại mang ơn và có thể sống hết lòng, yêu hết mình ...người đàn ông nào có thể xoa dịu nỗi đau đó trong lòng cô ấy. Người ta chọn viên thuốc giảm đau chứ không ai chọn vật dụng gây ra vết cắt cho mình. Khôn ngoan thì là vậy nhưng thực tế cho ta thấy rằng ...vẫn còn nhiều kẻ ngu lắm..!!

Nên tỉnh táo khi yêu, hãy yêu bằng 1 trái tim ấm và 1 cái đầu lạnh..!!

https://www.facebook.com/Ship-H%C3%A...?ref=bookmarks