Chào các anh chị! E vừa mới ly thân và e mong anh chi cho e lời khuyên chân thành để e biết mình phải làm gì trong thời gian này với !

E lấy Ck khi 27t (88), Ck e 31t (84)lấy nhau da hơn 1 năm 6 tháng,( chưa có e bé), trong quá trình sống chung thì cả hai vợ chồng cũng xảy ra cãi vã nhau về những chuyện con con ko có gì to tát cả, nhưng tính e nóng tính những lần cãi nhau e cũng can hay nói những câu nói có phần làm tổn thưong ck, chỉ là muốn làm Ck tổn thương trong lúc đó, nói cho sướng miệng trong lúc đó mà thôi nhưng e vẫn biết nói trong phạm vi có thể bỏ qua dc( throng phạm vi cá nhân chứ ko có lôi ng lớn hai bên vào để nói), e bít tính e ác khẩu nhưng ko ác tâm vì sau khi hòa nhau thì e vẫn iu thuơng Ck, chăm sóc ck tốt có khi còn nhìu hơn. Nhưng ck e lại là ng nội tâm, a ko trách móc , a ko nói nặng nói nhẹ với e mà chỉ khuyên e à nên biết kiềm chế cảm xúc ko nên nói những lời như vậy sẽ làm tổn thưong ảnh. E cũng can hứa sẽ rút k. Nghiệm. Sau đó hai vi ck vẫn vui vẻ và tình cảm như trc. Vấn đề ở chỗ là mỗi làn cải nhau như with vậy e muốn ảnh nói ra suy nghĩ về vấn đề vừ trang cãi đó để tìm ra hướng giải quyết nhưng ảnh ko chịu nói, ảnh cũng chảng nói lên suy nghĩ của mình. Ảnh chỉ nói là e đang nóng nên để say khi hết nóng chúng ta sẽ nói chiện, lúc đầu e ko chịu, phải muốn giải quyết ngay lúc đó. Ảnh cứ I'm lặng thig càng làm cho e bực bội thêm nhưng những lần sau e cũng đồng ý là khi nào e hết nóng sẽ nói chiện. Nhưng e chờ hoài chò mãi cái ngày dc nói chiện, dc nói lên suy nghĩ của mình thì k thấy ảnh nhắc tới. E có nhắc a thì a mois ngồi lại nói chuyện còn k thì thôi. Những cuộc cãi vã lần đầu tiên của cuộc sốn vo chồng thì hai đứa cũng nêu ra nguyên nhân của cuộc cãi vã là vì a vô tâm, vô tính, suy nghĩ ko đc sâu sắc rồi những hd nhỏ nhặt ko nghĩ cho e nên e mói nóng giận. Thì cả hai cũng hứa là nếu ck hạn chế những hdd đó thì e sẽ ko nóng tính nữa nhưng nói thì chỉ nói vậy thôi chứ ảnh hứa cũng chỉ vậy thôi chứ k thus hiên dc nao nhiêu và rồi e lại cãi nhau. Những lần sau ảnh cũng nói là hứa sau cuoc cãi nhau sẽ có cuộc nói chiẹn thẳng thắn để gải quyết dứt điểm chiện đó nhưng lời hứa vẫn chỉ là lời hứa chưa bao h chủ động dề nghị 2 vo ck nói chiện. Lúc đầu e cũng có nhắc nhưng sau nản chẳng thèm nhắc nữa. Rồi những ấm ức lại chồng chất ấm ức throng e, rồi cãi nhau lại nối tiếp cãi nhau chưa bào giờ gảii quyết dứt điểm chuyện gì. Những lần sau đó a đề nghị nếu nói chiện thì ngồi nói chiện trc gd ck( gồm ba, má, e ck và e dâu ck)nhưng e ko chịu vì trong mắt ba má ảnh là ng con hiếu thảo, biết đỡ đàn hoàn hảo trong mắt gd nhà ảnh thì h e có nói gì thì e vẫn là ng sai, ng có lỗi chứ k phải là con trai họ( vì có 1 làn cũng giải quyết trc gd, e bị mẹ ck gáio so huấn la e sai như này như kia, Ck con làm vậy đúng chứ k sai...) nên e nản nên ko bao h muốn giải quyết chuyện vc giải quyết trc mặt gđ nhà ck nữa nên những lần cãi vả sau đó là giận hờn ko nói chuyện để giải quyết nữa nên vấn đề cứ tồn đọng đó chưa bao h giải quyết. Đỉnh điểm là gần lần đây nhất 17/10 hai vc giận nhAu, ( hầu mỗi lúc giận nhau ảnh đều bỏ e lại 1 mình trên phòng để về nhà ba mẹ ngủ( hai tụi e thuê phòng để ngủ chứ ăn uống sinh hoạt vẫn ở nhà ck), đến đêm ngày 19/10 sau khi sinh hoạt ở nhà Ck về phòng ngủ( e vẫn ngủ 1 mình, Ck k về)e ấm ức quá mới gọi điện Ck về và e tát Ck 1 cái rồi đòi tối ngày 21/10 sẽ họp mặt gđ đòi chia tay. Ngày 20/10 e chờ đợi 1 tn chúc mừng từ Ck ko co( tuy biết rằng sẽ ko có nhưng vẫn chờ đợi), đến chièu 5 h nhận Dc tin nhắn chúc vui vẻ và hẹn tối 6h chở đi ăn tối, dù đang giận nhưng vẫn tháy vui vì cả ngày làm việc cũng suy nghĩ lại là thấy mình cũng quá đáng là làm vk thì dù sao cũng k nên tát Ck.e cũng k nhắn lại cảm ơn hay gọi điẹn vì máy đt của e ngày đó hết tiền nhưng nếu muốn thì vẫn ứng tiền dc để nhắn tin cảm ơn nhưng đang giận nên e ko làm. Đi làm về thay đồ tắm rủa rồi trang điẻm mặc đồ đẹp đẽ chờ ck ở phòng để qua chở đi ăn, e chờ 6h đến gần 8h tối k thấy qua cũng chẳng thÁy gọi điện nên ứng tiền gọi thì biết ảnh đi đang ăn nhậu sinh nhật của bẠn, ảnh nói ko tháy trả lời nên tưởng k di nên đi sn bạn rồi, e đien máu e nói cho 1 trận và bắt ảnh 15 phút sau có mặt tại phòng để chiện , 15 phutsau gọi lại hỏi đi tới đâu rồi thì ảnh nói từ từ fai chia tay bạn đã chứ e lại điên máu nói cho 1 trận nói ảnh về ngay và đập lun đt của e. Chờ đợi 1 tiếng ko thấy, lòng hồi hộp ko biết Ck uống chút rượu liệu đi xe nhanh k biết có chiênn gì k nữa, miệng cứ niệm nam mô a di đà phật để cầu bình an cho ảnh, ngồi k yên nên chạy ra tiệm tạp hóa mượn đt để gọi cho Ck có sao k? Lúc đầu Ck alo, lúc sau thấy mẹ Ck alo noí Ck say rồi k nói chiện, k đi về dc con muốn thì về đây nói chuyện. Về thì về, vào thì mới biết là ngay từ sáng Ck đã kể tội với mẹ ck là là mình bị vợ tát rồi nói ra sao trong những cuộc cãi nhau từ khi kết hôn cho tới h. Nhưng ảnh kể khi đóng vai mình bị vợ hành hạ, bị vk làm cho tổn thương chứ k nói nguyên nhân vk hành xử như vậy.Bây h thì e mới vỡ lẽ ra hóa ra Ck mình ko quên, ảnh nhớ từng câu nói, từng hành động của e đối với ảnh để kể lại với gđ nhà Ck. E ở trong thế như mình là tội đồ vì đã gây đau khổ cho con trai của họ, ba Ck nói, mẹ Ck nói e là sai, là k ra gì, là k đúng còn con trai mẹ làm như vậy là đúng nhưng ko hề hỏi lại e là vì sao e lại hành xử như vậy. E chỉ biết ngồi khóc, có nói nhưng k nói Dc gì nói ra thì bị Ck và mẹ Ck nói. Mẹ Ck nói nếu cảm thấy sống k Dc thì chia tay và ngay ngày mai bảo Ck e fai xuống nhà bố mẹ e nói chuyện chia tay. Ck e nói với e là a còn thương nhưng đã hết iu e từ nữa năm trc rồi. Trời ơi, vậy là từ nữa năm trc chỉ có 1 mình e iu Ck, thưong Ck và hết lòng chăm sóc Ck vì nghĩ ảnh cũng iu e. Hóa ra đó chỉ là HP do e ảo tưởng, vậy mà mới tuàn trc đây e có hỏi là a có hối hận khi lấy e ko? Thì a trả lời k hối hận, néu 1 ngày Dc iu thì vẫn ko hối hận. E đau lòng quá anh chị ak. E chẳng biết nói sao nữa, vì sau mỗi lần vk Ck cãi nhau e vẫn thấy ảnh bt, đối xử vs e vẫn tình cảm, vẫn quan hệ cuồng nhiệt như thuở nào.E hỏi là tại sao những lần e có hỏi anh thì k nói ra sự thật là hết iu mà sao h lại nói vậy. Ảnh nói vì a chưa sẵn sàng nói ra sự thật. E bị tổn thương ghê gớm, hóa ra từ trc tới h e sống trong sự lừa dối mà e k biết, từ trc tới h e luôn vịn vào cảm giác ảnh đối xử như vậy là vẫn còn iu e.:(( . E k biết nói gì và đồng ý ngày mai ảnh xuống nói chuyện vs gđ e. Sau khi nói chiện thì chúng e thống nhât là ly thân 1 năm, nhà ai ng đó ở. sau 1 năm nếu còn cảm thấy iu nhau, tha thứ dc cho nhau, còn cần nhau thì quay lại còn k thì chia tay. Chứ bây h nói hai chúng e tiếp tục sống tiếp vs nhau là k thể, ca hai còn ám ảnh về những tổn thương cho nhau qua nhiêu.

Quyết định ly thân của tụi e như vậy là có đúng k các anh chị? Sau khi ly thân e có nên năng về thăm ba má, em ck, cháu ck ko?(e cũng có mối quan hệ khá tốt vs nhà ck chưa xảy ra xung đột hay làm mích log ai bao h, chỉ là mâu thuẫn giữa hai vc mà thôi. NhƯng khi xảy ra chuyện thì họ vẫn bảo vệ máu mủ của họ hơn mà :( ). Những ngày lễ tết, đau ốm có nên về giúp về thăm ko?

Chuyện của e hơi dài nên mong mọi người cố gắng đọc hết rồi cho e lời khuyên chân thành nhất. E cảm ơn!