Mình là người luôn chia sẻ, tư vấn chuyện cho những người khác thế mà trong chuyện của mình thì lại đành pó tay.

Mình phát hiện chồng đi chơi gái một vài lần(Mình chưa có bằng chứng cụ thể, chỉ suy đoán dựa vào những tin nhắn trong điện thoại của hắn, loại gái quan hệ có thể là cave hoặc một cô nào đó tình cờ quen). Mình hỏi thì “IM LẶNG” sưng mặt lên, không nói gì. Chồng mình đi chơi gái không biết sợ vợ (Bằng chứng, đi cả ngày, không báo cáo với vợ là về muộn, mình gọi thì không nghe máy rất nhiều lần). Về nhà thấy vợ giận cũng không nịnh vợ, mặt sưng lên luôn. Vợ mà giận dỗi là dỗi lại vợ luôn, thậm chí ngày hôm sau đi còn tít mít hơn. Bản tính chồng mình gia trưởng nhưng được cái là rất yêu và quan tâm đến con cái, mọi việc trong nhà đều có thể làm được hết (giống như chồng mẹ Mecb trong topic”cải thiện hay buông xuôi”)

Mình là người tính tình vui vẻ, sởi lởi, có trình độ đại học, công ăn việc làm ổn định, chưa bao giờ cãi hỗn với chồng, đối xử rất tốt với bên nhà chồng. Mình chỉ có tính giận là không muốn nói gì. Thế mà mình cũng không hiểu tại sao chồng lại không tôn trọng mình.

Hôm mới gần đây nhất, mình phát hiện ra chồng mình đi cave nhờ những tin nhắn trong máy (“Tắm xong ra Thai BTX”, “Nhanh lên còn ra trả phòng”, 4 cuộc gọi cho cave). Mình buồn, chán và không nói gì cả, sau đó mình về quê chơi 3 tuần liền rồi lên thì thấy chồng buổi chiều đi làm về sớm hơn một chút, vợ gọi điện mấy lần thì thấy có nghe máy. Mọi chuyện trong nhà vẫn bình thường(chỉ trừ việc xxx và cười đùa, tâm sự giữa 2 vợ chồng là không có)

Mình sợ bị lây nhiễm HIV, mình đau khổ lắm, nhưng mình cũng chưa muốn ly hôn bởi mình vẫn còn tình cảm với chồng, mình không muốn đổ vỡ giống như mẹ Mecb. Hơn nữa trong giai đoạn này bố mẹ chồng đang làm thủ tục để sang tên sổ đỏ cho vợ chồng mình. Mình muốn hỏi các mẹ thông thái xem với tình hình hiện tại của mình bây giờ thì nên làm gì? Nên gọi hắn ra khách sạn nói chuyện thẳng thắn lần cuối cùng? Hay tiếp tục im lặng thuê thám tử theo dõi để tìm bằng chứng rõ rang rồi mới nói chuyện? Hay mặc kệ, việc ai người ấy làm(Như mẹ nào đó trên diễn đàn đã nói “Theo tình thì tình chạy, mà chạy tình thì tình theo”)